ใครเอายางรถใช้แล้วไป ทำประโยชน์มาเอาที่ร้านได้เลยนะ ช่วยบอกกันต่อด้วยค้าบๆ มันมีประโยชน์กว่าที่คุณคิ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย toonkutoon, 27 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    ที่ร้านผม มียางรถ ซึ่งไม่มีที่จะทิ้งและจะเก็บ ถ้าใครเอาไปใช้ประโยชน์ เช่น

- เอาไปปลูกต้นไม้ เอาดินใส่ตรงกลาง ปลูกต้นไม้ได้ ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อกระถาง

- เอาไปใส่ปูนทำเสา

- ตอนนี้น้ำท่วมเอาไปรองของให้สูงขึ้น เพื่อหนีน้ำได้

- คิดไม่ออกแล้ว เอาไปใช้อะไรได้ก็แบ่งๆ กันไป

ตอนนี้มีประมาณ 40 - 50 เส้น ใช้น้อย ใช้มาก มาเอาที่ร้านได้

ขอบคุณ rcweb สำหรับการ pr. ครับ

2. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ปรบมือให้ สำหรับน้ำใจอันงดงามครับ!!

3. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ขอให้กิจการ รุ่งเรืองยิ่งขึ้นครับ++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2010
  4. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เยี่ยม..คับ

ช่วยเสริมว่า ใครจัดทำสนามจิมคาน่าหรือเเข่งเเดร๊กตามต่างจังหวัด ก็นำไปสนับสนุนได้คับ

หรือนำไปใช้กับเรือจอดเทียบท่าหรือโรงงานขนส่งของ ที่ต้องการยางรถยนต์กันกระเเทกได้คับ

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เเจ่มครับพี่

มาเอาของผมไปด้วยน่าจะหลายร้อยเส้นเลย

0818396617

6. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เจ่มจริง เอ๊าไครต้องการ ดันไปๆ ....

7. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    อย่าเอาไปเผาอีกนะครับ ไม่ดีๆ

8. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ผมต้องการ ขอบ 15กับ17สภาพยังไงก็ได้ครับ ไว้หัดดริฟท์ pm เบอร์ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อยากได้เอามาทำสนามรถแข่ง ทั้งโมโตครอส-แรลลี่ครอส
    แต่อยู่จันทบุรีนี่ดิ ปัญหาใหญ่

10. toonkutoon

33
    0
    0
    ผมต้องการ ขอบ 15กับ17สภาพยังไงก็ได้ครับ ไว้หัดดริฟท์ pm เบอร์ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

^ ยางที่ให้ ไม่สามารถเอาไปใช้งานได้ครับ ยางเสียแล้ว ^

ใครจะเอาก็โทรมาสอบถามกันได้นะ ขอบคุณที่สนใจกัน

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ยกย่องใน น้ำใจ ^^"

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    up up ไปครับ

13. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ดันไป สิ่งดีดีแบบนี้ แต่อย่าเอาไปเผาเล่นกันนะ มันเหม็น Ho Ho Ho

14. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ไครที่จะทำธุระกิจเลี้ยงกบ รีบเลยครับ ลดต้นทุนไปในตัว

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาช่วยสนับสนุนครับ ขอให้คนเอาไปเอาไปใช้ให้เกิดประโยชน์แล้วกันครับ

16. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
  17. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ทำเขื่อนป้องกันคันดินทลายได้ โดยใช้เสาเข็มปักเรียงเป็นแนว แล้วเอายางรถยนต์นี่แหล่ะ ร้อยใส่เสาเข็ม ให้เต็ม ช่วยได้ วันหลังไปบ้านที่แปดริ้วจะถ่ายรูปมาให้ดู :cool:

18. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    แจ่มเลยครับพี่ตูน พอดีที่บริษัทก็เอายางที่ไม่ได้คุณภาพไปทำสนามเด็กเล่น บริจาคให้โรงเรียนอยู่แล้วครับ
    ใครสนใจก็ติดต่อไปที่พี่ตูนได้เลยครับ

19. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    แจ่มเลยครับพี่ตูน พอดีที่บริษัทก็เอายางที่ไม่ได้คุณภาพไปทำสนามเด็กเล่น บริจาคให้โรงเรียนอยู่แล้วครับ
    ใครสนใจก็ติดต่อไปที่พี่ตูนได้เลยครับ
    เอาไปบดเป็นชิ้นเล็กๆ แล้วเอามาปูทำพื้นทางเดินตามสวนก็ได้นะครับ

20. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ของผมพอมีบางเส้นยังใช้ได้
    0818396617

21. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สังคมดีๆแบบนี้ชอบจังครับ

22. toonkutoon

33
    0
    0
    ไม่ต้องชมอะไรผมหรอกคับ ช่วยๆ กันไป อยู่สังคมเดียวกัน
    ที่สำคัญ อย่าลืมมาเอายางไปกันนะคับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ

23. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คนไทยของแท้มันต้องแบบนี้ครับ.....

24. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ขอบคุณครับ

25. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผ่านมาเจอสิ่งดีๆ อัพครับ น้ำใจงามจริงๆ..

พี่ๆครับ

ตามชนบทอ่ะ

เขาเอาไปทำ สวนสนุกตามรร.เด็กอนุบาลนะครับ
    แบบะนี้อ่ะ
    http://gotoknow.org/blog/kru-yui/364465

แต่ติดที่ งบการทำ และคนทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้