แอร์ติดๆดับๆครับช่วยที

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย bird_si, 24 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_si

bird_si New Member Member

24
    0
    0
    พอเปิดแอร์ แล้วมันติดๆดับๆครับเป็นมาหลายวันแล้วไม่รู้จะ เช็คตรงไหนครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับกลัวไปที่ร้านแอร์แล้วเขาจะเลี้ยงไข้ครับ แอร์เดิมๆติดรถ SIแบบ สไลท์อ่ะครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ที่เคยเจอกะตัวเองนะครับ

มีลมบ้างไม่มีบ้าง ลองเช็คที่โบเวอร์ดูอะครับ ( เคาะๆมันก็ติดใช้ได้ ) กะอีกอย่างเวลาวิ่งช้าๆหรือจอด คอมแอร์ชอบตัด ลองดูที่พัดลมตรงแผงคอยร้อนอะครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองดูสวิท เพรสเชอร์ครับ ของผมเคยเป็น คอมแอร์ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง เย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ ไล่อยู่นาน สุดท้ายก้อสวิทเพรสเชอร์เลยคับ

4. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
  5. Blue_Si

Blue_Si New Member Member

27
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็นเหมือนกันคับ ลองดูที่พัดลมคอยล์ร้อน ว่าทำงานปกติหรือเปล่า ถ้าเปิดแอร์แล้วพัดลมไม่ทำงาน แต่พอเคาะที่ตัวพัดลม แล้วพัดลมทำงานแสดงว่าถึงเวลาเปลี่ยนแล้วคับ
    และในบางครั้งในขณะที่ความเร็วสูงๆแอร์ทำงานปกติก็เพราะว่าลมจากภายนอกมาช่วยระบายให้กับคอยล์ร้อนนั่นเอง

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หายไวๆนะครับบบบบบบบบ

7. ake_2008

ake_2008 New Member Member

7
    0
    0
    เคยเป็นนะคับ พัดลมติดๆดับๆ และไม่ทำงานในที่สุด ไปร้านแรกบอกสวิทซ์พังต้องเปลี่ยนสวิทซ์...ไปร้านที่สองเขาเช๊คให้บอกไม่เป็นอะไร แค่ฟิวว์หลวม ...ถอดฟิวว์แล้วก็ใส่กลับไปใหม่...
    หายเลยคับ ไม่เสียตังด้วย...ลองดูคับอาจเป้นตรงนี้ก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้