ช่วยด้วยคับไฟ ABS โชวบนหน้าปัด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย HousingWheels, 30 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HousingWheels

HousingWheels New Member Member

6
    0
    1
    พอดีถอดจานเบรคออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปไฟ ABS โชวคับ ทำยังไงให้มันหายคับผม

ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2012
  2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หุหุหุ รบกวนขอรายละเอียดอีกนิดด้วยนะคับ

เพื่อนสมาชิกได้แนะนำถูก ไม่งั้นงง เลยอ่ะ รถรุ่นไหน ยังไม่รู้เลย

3. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    สงสัยต้องเข้า0แล้วมั้งครับ รถใหม่ๆถ้าจาดับไฟต่างๆที่เราไม่พึงประสงค์ ต้องเข้าไปรีเซทที่0

4. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ปลั๊กเสียบๆปรกติแล้วใช่ไหมครับ

5. สงสัยหายแล้วมั่ง เงียบเลย

6. HousingWheels

HousingWheels New Member Member

6
    0
    1
    3.0 EFI คับผม พอดีถอดจานเบรคออกมาเพื่อจะเปลี่ยนน๊อตตัวผู้(ที่ใส่เข้าล้อ) พอประกอบกลับเข้าไปไฟก็โชวเลยคับ

7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    น่าจะมีเซ็นเชอร์อะไรสักอย่างนะครับ ใส่ปกติหมดหรือป่าว ถ้าปกติต้องรอผู้รู้ครับเค้าจะมีวิธีลบไฟต่างๆโดยไม่ต้องเข้าศูนย์ เช่นปิดเปิดสวิทย์ เยียบคันแรง ปล่อย เป็นจังหวะ ผิดถูกขออภัยมานะที่นั้รอผู้รู้ครับ

8. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ของผมเคยเป็น ปัญหาเส้นผมบังภูเขา สาเหตุคือหลอดไฟเบรกขาด ลองเช็คดูคับเพื่อจะใช้ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ต้องรอผู้รู้มาตอบคับ

9. HousingWheels

6
    0
    1
    ขอบคุณทุกคำตอบ คับผม

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ช่วยดันครับ

11. ของเราม่ายมี ABS อะ เหอ เหอ

12. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ของผม มาขึ้นเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนผ้าเบรคก้อหายอ่ะคราฟ

13. HousingWheels

6
    0
    1
    ผมให้ช่างดูแล้วคับสรุปว่าเฟือง ABS ที่อยู่ในดุมล้อ เฟืองมันหักไปสองซี่ ค่าเฟืองมาพร้อมดุม 1750 บาท (ของใหม่)

แล้วถ้าผมซื้อเบรค Aristo มาทั้งดุมมันจะมีเฟือง ABS ติดมาด้วยหรือป่าวคับ หรือว่าต้องใช้เฟืองเดิมติดรถคับผม

ขอบคุณคับ

14. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เซียน อริสโต้ มาช่วยหน่อยคับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หลอดไฟท้าย หลังขาด ด้านใดด้านหนึ่งหรือเปล่าวครับ ลองตรวจสอบเปลี่ยนดูเพื่อจะหาย

16. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    อัพรอพี่ๆดีกว่า

17. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ใส่แล้วเด๋วมาบอกเด้อ ... แป๊ป

18. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ช่วยดันครับ

19. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ตอบ : ไม่ต้องซื้อยกดุมก็ได้คับ ใช้ดุมเดิมไทเกอร์ได้คับ ... แต่ต้องกลึงขอบลดขนาดนิดนึง เพื่อที่ตอนใส่จานครอบดุมเข้าไปจะได้ไม่ติด

ส่วน ABS ไม่มีปัญหานะคับเพราะถ้าเฟือง ABS มันอยู่ในดุม ก็เราใช้ดุมเดิมไง กลึงเอา อย่างที่บอก

รถผม 5L ไม่ใช่ EFI แต่มี ABS คับ ใส่ Aristo อยู่ ปกติคับ ไฟไม่มีโชว์ ..... (ผมมะเห็นมีเฟือง ABS เลยอะ อยู่ไหนเนี๊ยะ อยากรู้ใช้ได้ไม่ได้ก็ต้องกระตื้บเบรคแรงๆเอา โธ่ๆๆๆเรา)

ปล. ส่วนเรื่องราคา หรือ อ่านคำตอบที่ผมพิมพ์แล้วงง ไม่เข้าใจ โทรมาได้นะคับ เต็มใจคับ (ผมบอกได้เท่าที่รู้นะคับผ้ม) ^^

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิอิอิ ข้างบน เพิ่งไปโดนมาสด ๆ ร้อน ๆ 555+

21. iii golf guru iii

1,577
    9
    0
    สนใจ อริสโต้ แล้วจิ เดวโทรหากุ๊ก ดีก่า รุ่นเดวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้