เซฟตี้เบรคหลังเอ็นวีตอนเดียว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sook1311, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sook1311

sook1311 New Member Member

3
    0
    0
    ตอนนี้รถเสียค่ะ อยากซื้อเซฟตี้เบรคหลังให้ไอ่ตัวเล็กหน่อย อะไหล่ไม่มีเลย ใครพอแนะนำได้บ้างค่ะ ด่วนค่ะ:cry:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    มันอยู่ตรงไหน หน้าตาเป็นยังไงอะครับ นึกไม่ออก เผื่อมีอยู่ :)

ใช่ตัวปรับแรงดันน้ำมันเบรคหลังอะป่าว :)

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ถ่ายรูปไว้ไหมครับ...เอาหน้าตามันมาดูหน่อยครับ...อิอิ

4. sook1311

3
    0
    0
    ใช่แล้วค่ะ...รบกวนด้วย:cry:

5. sook1311

3
    0
    0
    ตัวปรับแรงดันน้ำมันเบรคหลัง

ใช่แล้วค่ะ...มีอะไหล่ขายป่าวค่ะ.....หรือว่ามีขายที่ไหนบ้าง อยู่เชียงใหม่ค่ะ...

6. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ร้านอะไหล่ หรือ ตามเชียงกงน่าจะมี

แต่ถ้าไม่มีจริงๆ ใส่ สามทางแทนไปก้ได้ครับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ให้ร้านอะไหล่ที่เชียงใหม่สั่งของให้ไม่ได้เหรอครับ...:rolleyes:

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

ผมว่าตัวปรับแรงดัน ผมว่าถ้าใส่ 3 ทาง อาจจะไม่ค่อยดีนะครับ เพราะ3 ทางจะทำหน้าที่เพียงแค่เป็นทางเดินน้ำมันเบรคอ่ะครับ

แต่ตัวปรับแรงดันจะเป็นมากกว่านั้น น่าจะกระจายน้ำหนักในการเบรคของล้อหลังแต่ละข้าง (รอผู้รู้จริงอีกทีครับ)

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เป็น ตัว กระจาย แรง เบรค หน้า หลัง ครับ
    ตัว นี้ เป็น กระเดื่อง รับ แรงกด
    ถ้ารถบรรทุกหนักมาก จะกระจายมาหลัง ตามแรงกด

โดยปกติจะ ระกระจายเป็นคู่อยู่แล้วครับ แยก คู่หน้ากับคู่หลัง

ว่าแต่ว่า มัน เสียยังไงเหรอครับ มันรั่วหรือมันหลุด หรือมันไม่กด ??
    :D

10. romkloa

623
    2
    0

ระบบเบรคNV จะแยกไขว้กันครับ หน้าซ้ายรวมกับหลังขวา หน้าขวารวมกับหลังซ้าย

ตัวปรับแรงดันถ้าจะต่อตรงก็ได้ แต่ต้อง ตั้งเบรคหลังลงนิดนึง ไม่งั้นเบรคมันจะจับล้อหลังก่อน

เวลาฝนตกถนนเปียกๆอันตราย รถอาจหมุนได้ครับ:)

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    UP...ครับ...:eek:

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  13. romkloa

623
    2
    0
    สงสัยได้เวลาหมดอายุขัยของมัน ช่วงนี้เห็นรั่วกันหลายคันเลย :)

14. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    - ช่ายครับ ของผมไปนานแล้ว...ใช้สามทางก็ OK ดีคับ

- พี่ดิว , คุณแจ็ค ! อธิบายได้ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้