อะไรเอ่ยเสียงดังกึกๆ ตึบๆ บึบๆ รู้มัยครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย sarintr, 3 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarintr

sarintr New Member Member

5
    0
    0
    เฉลยเลยนะ โช้คหลังของผมเองคาบ

คือว่าวันนี้ไปซื้อสปริง APEXI สีเหลืองของรุ่นโคโลน่า เอ็กซีเอ่อ (T91) อะไรประมาณนี้ พร้อม อัดโช้คเดิม (โช้คพึ่งเปลี่ยนมาสองปี) ปรากฎว่า วันนี้ขับดีเลยครับเตี้ยลง 30mm นิ่งขึ้น แต่มีเสียงดังเวลาขึ้นลงหลังเต่า หรือเจอถนนคอนกรีดไม่เรียบ ขนาดที่ร้านลองยางแบบบางที่ขดสปริงมาแล้วนะครับ ยังเอาไม่อยู่ เลยรบกวน น้องๆ หรือ น้องอั้มกลมขาว อิอิตัวย่ออะ น้องเพชรกลมเลือง ช่วยแนะนำว่าต้องแก้จุดไหน อาทิย์หน้าจะไปลองยางอีกตามที่ร้านเค้าแนะนำดีมั้ย หรือจะหลอกขายสปริงให้คนแถวนี้ดี 69 :eek:

2. PhoeniX_zZz

PhoeniX_zZz New Member Member

28
    0
    0
    ต้องโช้คแข็งกว่านี้รึเปล่าครับ

สปริงนี่เป็นของใหม่หรือ มือสองอ่ะครับ

ราคาเท่าไหร่อ่า... อยากได้จังเลยยยย ถ้าไม่แพงมากผมยอมให้พี่หลอกขายครับ รู้มาว่าใส่กับ G5 ได้ อิอิ

3. sarintr

sarintr New Member Member

5
    0
    0
    ซื้อของใหม่มา8500 อัดโช้คอีก 3600 ทั้งหมดก็ 12600 ราคาก็คุ้มค่าเวลาวิ่งเร็วๆนะครับ แต่เวลาวิ่งช้ามันมีเสียงน่ารำคาญมาก พึ่งใส่มาวันที่สองเองครับ ขายให้ราคา........พิเศษครับ (แพง)+555 ล้อเล่นนะ แต่เดี๋ยวจะพยายามแก้ให้หายดูสิไหนๆก็โมแล้ว อยากรู้ไว้เป็นบทเรียนตัวเองครับ ถ้าจะขายจะบอกราคา50% นะ ว่าแต่จะไม่มีใครบอกวิธีแก้ไขเลยหรอครับ :sad:

4. PhoeniX_zZz

PhoeniX_zZz New Member Member

28
    0
    0
    อัดโช้คมาแพงจังครับ
    ผมว่า ลองเอา เข้าร้านโช้คแล้วบอกว่าอัดให้แข็งกว่านี้หน่อย น่าจะแก้ได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้