B14 อาการแปลกๆ ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่าาา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ขับรถ Nissan Sunny B14 ปี 1995 อยู่ค่ะ รถมันมีอาการแปลกๆตามนี้ค่ะ

1. ตอนนี้เกจ์วัดระดับน้ำมันเชื้อเพลิงมันทำงานแค่จากตำแหน่ง F มาที่ตำแน่งขีดแรกถัดจาก F อ่ะค่ะ
    ตอนนี้เลยไม่รุ้ว่าน้ำมันในถังเหลือเท่าไหร่แล้ว อาการแบบนี้มันซ่อมยากรึเปล่าอ่ะคะ
    2. พอดีว่าวันนี้ขับรถแล้วเครื่องตื้อๆ เร่งไม่ขึ้นแล้วก้อดับไป เป็นแบบนี้ 2 รอบ คิดว่าน้ำมันน่าจะหมด พอไปเติมมันเต็มถังเติมได้ 40.5 ลิตรอ่ะค่ะ
    ในถังมัน 50 ลิตรใช่รึเปล่าอะคะ อาการแบบนี้รถมีอะไรเสียรึเปล่าอ่ะคะ
    3. อยากทราบว่าอาการรถที่ไฟรวนนี่ มันมีอาการเป็นยังไงอ่ะคะ
    4. เวลาที่ลงจากรถแล้วขาไปโดนตัวรถ จะโดนไฟดูดอ่ะค่ะ รถมันไฟรั่วรึเปล่าอ่ะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

2. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    รีบพบช่าง ดีกว่านะคะ เกิดอะไร ขึ้น จะลำบากนะคะ อันตราย เนอะเรื่องระบบ ไฟ และน้ำมันเนี่ย ==' ่

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    พบช่างด่วน ๆ เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้