ถามเพื่อนๆเรื่องไฟหน้าของEP82หน่อยคับ อยากใส่xenon....

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ICE SHOP, 9 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ตอนนี้รถผมเป็น EP82 ไฟกลมคับ พอดีอยากใส่ไฟxenon คับ
    - ไฟxenon ใช่รุ่นไหนคับ ( H? ) ทั้งไฟสูง+ไฟต่ำ+สปอตไล้ เลยคับไว้เป็นข้อมูล

รบกวนเพื่อนๆที่ทราบข้อมูลแบ่งปันกันหน่อยนะคับ

2. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    ไฟต่ำไฟสูงน่าจะ HB 3 มั้งครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีดีกว่า.

3. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    งง ... งง นิดหน่อยตอนซื้อรถมาเค้าแปลงไฟเป็น ตากลมๆ แล้ว....
    ผมไม่แน่ใจว่าคู่ไหนเป็นไฟต่ำ คู่ไหนเป็นไฟสูง
    โดยปกติไฟ กลมคู่ที่อยู่ติดกับกระจังหน้า เป็นไฟสูงรึต่ำครับ....

....ส่วนไฟคู่นอกที่ติดกับไฟเลี้ยว เป็นหลอด HB3 ครับยืนยัน

4. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    ติดกระจังไปสูงครับ

5. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ขอบคุณคับผม.............
    ขอบคุณคับผม ...........

6. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    คู่ที่เป็น projector เป็นไฟต่ำครับ ส่วนคู่ในสุดติดกระจังหน้าเป็นไฟพรี่ + สูง รู้แค่นี้อะ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้