เรื่อง อู่ วิญญู โชคอัพ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย aneka0211, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aneka0211

aneka0211 New Member Member

1
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า ผม ใช้ ซีวิค ตาโต โช๊คโคนี่กระบอกเหลือง แล้วพอดีโช๊คผมมีน้ำมันซึมที่หัวปรับตัวซ้ายตัวนึง จึงหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ทว่าที่ไหนซ่อมดีบ้าง
    ปรากฏว่าเจอที่นึงในเว็บที่เค้าบอกว่าดีและถูก ผมก็ได้โทรไปหาตามที่ได้เบอร์มาและก็บอกอาการของโช๊คที่เป็นอยู่ เค้าก็บอกว่ามันต้องเปลี่ยนแกนคู่หน้า คิด 1800 และผมก็บอกว่าอัดน้ำมันคู่หลังด้วยเท่าไหร่คับ เค้าก็บอกว่า 1000 บาท รวมเป็น 2800 พอดูราคาแล้วก็รู้สึกว่า อืม ถูกดี ผมก็บอกว่าผมจะซ่อมคับ เค้าก็บอกว่าต้องนัดวันก่อน ผมจึงบอกไปว่า งั้นผมนัดเลยได้มั้ยคับ เค้าบอกว่าเค้ายุ่งอยู่ไม่สะดวก โทรมาหาเค้าอีกทีตอนเที่ยง ผมก็วางและโทรหาเค้าอีกทีตอนเที่ยง และทีนี้ก็นัดวันเป็นวันศุกร์ ที่ 1 ตุลาคม 2553 ผมโทรไปนัดตั้งแต่วันจันทร์น๊ะคับ และเมื่อถึงวันพฤหัสก่อนวันศุกร์ที่นัดกัน พอดีก่อนหน้านี้รถผมซ่อมเครื่องอยู่แล้วเสร็จไม่ทัน ผมก็เลยโทรไปบอกเค้าว่า วันพรุ่งนี้ผมคงไม่ได้เข้าไปน๊ะคับเพราะรถผมเสร็จไม่ทัน นี่เป็นนัดครั้งแรกน๊ะคับ ยังมีต่อ ทีนี้เมื่อรถผมเสร็จแล้วผมโทรไปนัดวันซ่อมอีกทีเค้าบอกผมว่า พรุ่งนี้เข้ามาได้เลยเค้าว่างอยู่ พอถึงวันนัดผมขับรถไปถึงพุทธมนทล (ร้านเค้าอยู่พุทธมนทลน๊ะคับแต่ผมไม่รู้อยู่ส่วนไหน)ผมโทรไปเพื่อจะถามทางไปอู่ ปรากฎว่าคำตอบที่ผมได้รับคือ (ลืมระบุเวลา 10.00 น. เวลาที่ผมไปถึงพุทธมนทล) วันนี้พี่ไม่ว่างแล้วน้องต้องนัดวันมาใหม่ ผมก็บอกไปว่าผมนัดพี่ไว้แล้วเมื่อวานที่ผมโทรมาไงคับ
    เค้าก็บอกงั้นนัดวันใหม่แล้วกัน ผมก็โอเคคับได้ นี่เป็นนัดที่สอง และนัดสุดท้ายคือ วันจันทร์ ที่ 11 ตุลาคม 2553 หรือเมื่อวานนี้เอง ผมก็ไปตามนัด ผมไปถึงพุทธมนทลเวลาเดิมคือ 10.00 น. เพราะเค้าบอกว่าอู่เค้าเปิด 9.00 น.(บ้านผมอยู่บางบัวทองน๊ะคับ) เมื่อไปถึงก็ตามเดิมผมก็โทรไปถามทางไปอู่ ผมก็ได้คำตอบว่า วันนี้เค้าไม่ว่างแล้ว มีรถเข้ามาทำก่อนแล้ว ผมก็ถามกลับไปว่า แล้วที่พี่นัดผมไว้ละคับ เบอร์โทรผมพี่ก็ขอไป เค้าก็ตอบกลับมาว่า นัดใหม่แล้วกันน๊ะ ผมก็บอกไปว่าทำไมเหรอคับคือผมก็มาตามวันนัดและเวลาก็เช้ามาก( 10.00น.) เค้าก็บอกว่าอู่เค้าเปิด 9.00 น.ทำไมมา10.00 โมง เค้าเลยนัดคันอื่นมาทำแทน หลังจากนั้นผมก็วางสายไปเลยคับ และจบด้วยการที่ผมไปซ่อมโช๊คที่อื่นที่ใกล้บ้านผม ผมคงไม่ไปรอนัดวันซ้ำแล้วซ้ำอีกหรอกคับ ที่ผมร่ายมาทั้งหมดนี้ไม่ได้ จะ ดิสเครดิต อู่เค้าน๊ะคับ แค่เอาประสบการณ์ที่พบเจอมาบอกต่อกันเป็นข้อคิดคับ ว่า ผมเชื่อว่าคนเราทำงานด้านบริการนั้นควรจะบริการลูกค้าให้ดีกว่านี้ นัดเป็นนัด ผมผิดนัดผมยังโทรบอกล่วงหน้าเลย แต่กับทางอู่ซึ้งตอนนัดก็ขอเบอร์ผมไปแทนที่จะโทรบอกผมหน่อยว่า ขอเลื่อนนัดหรือเหตุผลอะไรก็ได้ ก่อนผมจะออกจากบ้าน เพราะผมต้องเสียค่าน้ำมันขับรถไปไม่ใช่น้อยๆน๊ะคับ
    ส่วนฝีมือของอู่นั้นผมไม่รู้คับว่าดีกว่ามากแค่ไหนแต่ผมคิดว่าคงไม่ได้ดีมากกว่าช่างของอู่อื่นมากนักหรอกคับ แต่การบริการของอู่นั้นผมบอกได้เลยว่าห่วยแตกมากคับ ขอบคุณน๊ะคับที่อ่านกัน เป็นอุทาหรณ์คับ

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    รับทราบครับ

3. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ดีแล้วที่ไม่ไปทำ แม่งขี้โม้

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ร้านยังมีอีกเยอะครับ

5. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    รับรู้ไว้

6. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ขอบคุณครับที่เอาประสบการณ์มาแชร์

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แถวบางบัวทองร้าน เยอะแยะทำที่อื่นก็ได้

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เป็นผมไม่ไปตั้งแต่คุยครั้งแรกและ

9. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    อู่สมัยนี้ไม่ได้แข่งกันที่ฝีมืออย่างเดียวแล้วต้องแข่งกันด้านบริการด้วย
    อย่างนี้ลูกค้าหนีหมดครับ

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ดีครับแชร์ให้รู้กันทั้งประเทศเลย......ไปซ่อมเสียเงินนะไม่ได้ซ่อมฟรี เชอะ!

11. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    ผมเคยโทรไปจองได้คิวอีก 2 อาทิตย์เลยถอยครับไปทำร้านอื่น ต้องทำใจครับร้านดังย่อมมากับบริการแย่ๆครับ

12. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ร้านมีเยอะแยะไปครับ...ผมก็อาศัยถามเพื่อนๆเอาในนี้แหละครับ ก่อนไปทำ....แค่บอกว่าบ้านเราอยู่แถวไหน สะดวกแถวไหน....เดี๋ยวเพื่อนๆที่อยู่ใกล้เคียงก็จะมีช่วยกันแนะนำครับ...เดี๋ยวนี้บอกตามตรง..ให้ขับรถเข้าไปทื่อๆกับอู่ที่ไม่รู้จักนี่....โค่ตระแวงเลยอ่ะ...ยอมรอเพื่อนๆมาตอบดีกว่าครับ...อย่างน้อยก็อุ่นใจกว่า....มีคนในคลับมาใช้บริการแล้ว...

13. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ขอบคูณสำหรับข้อมูลครับ

14. polo005

polo005 New Member Member

1
    0
    0
    ผมไปทำแล้วคับ ที่วิญญูโช้คอัพ ผมใช้รถHONDA civic Dimenion 2004 ติดแก๊สLPG 58 ลิตร ทำประมาณเกือบปีแล้ว ยังใช้ได้ดีอยู่ ที่ร้านเขาทำงานละเอียด เรียบร้อยดี มีการตรวสสอบหลังการซ่อมทุกคัน แต่ข้อเสีย งานเยอะมาก ต้องจองคิวก่อน
    ความคิดผมผว่า เค้า ทำ ดี ลองโทรไปถามที 080-818-0173

15. oateksom

oateksom New Member Member

30
    0
    0
    สงสัยทำดีจัดจนต้องเลื่อน5นัด+

16. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ผมมีความรู้สึกว่า จขกท โดนแกล้ง ครับ

17. xtheft

xtheft New Member Member

2
    0
    0
    กำลังมอง ๆ อยู่พอดีเรย

18. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ตรงได้ใจเล้ยยยยยยยยยยยย คิคิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้