ใครทำสีเหลือง spoon หรือมีตัวอย่างสี หรือมีเบาะเเส ช่วยหน่อยครับ กำลังจะเอารถเข้าไปทำสี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joeshijoe, 13 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ใครทำสีเหลือง spoon หรือมีตัวอย่างสี หรือมีเบาะเเส ช่วยหน่อยครับ กำลังจะเอารถเข้าไปทำสี ขอบมากครับคุณ

2. joeshijoe

74
    0
    0
    ชาว ek ม่ายมีใครใช้สีเหลืองspoonเลยหรอคับ

3. joeshijoe

74
    0
    0
    ชาว ek ม่ายมีใครใช้สีเหลืองspoonเลยหรอคับ

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ถ้าอยากทำเหลือง SPOON ก็คงต้องลองไปถาม อู่ที่ชื่อ มาด บอดี้แถววัชรผลล่ะครับ ขอตัวอย่างสีเคยเห็นเค้าทำ เบอร์ร้านไม่ทราบอ่ะ

อันนี้ความเห็นผมนะครับ

เบอร์เหลืองสปูนจริงๆน่ะไม่มีหรอกครับ แต่เป็นสีเหลืองที่มีพื้นฐานมาจากเหลือง TYPE R รหัส Y56
    จากที่เห็นมาแต่ละคันเอาที่ว่าอดีตเทพๆอย่างรถพี่ GUN_DC2
    ไม่เห็นเหมือนกันซักคัน เพียงแต่บอกได้เลยว่าเหลืองเข้มกว่า TYPE R แค่นั้น
    เจอบางคันบอกสีสปูนเหมือนกันแต่ดูยังไงๆมันก็ส้มชัดๆ ฮาจริงๆ

ถ้าอยากทำเหลืองผมแนะนำ เหลือง TYPE R นะครับ สวย สว่าง แบบนี้เลย
    http://www.jdm-th.com/forum/index.php?topic=3442.0

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยครับรอชมนะคับ

6. joeshijoe

74
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้