สอบถามหน่อยครับคือเวลาเลี้ยวแล้วมันดังแต๊กๆๆๆต้องทำไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 9 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    คือเวลาเลี้ยวแล้วมันดังแต๊กๆๆๆต้องทำไรบ้างครับ ต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ เปลี่ยนซ่อมไรบ้าง เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วช่างยกรถดูยางขาด ไปครึ่งหนึงเลย ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ดูแล้วน่าจะยางหุ้มเพลาขาดมั้งครับ เลยทำให้จารบีกระเด็นหายหมด ทำให้เพลาดัง

ดังข้างไหนก็เปลี่ยนหัวเพลานอกด้านนั้นอ่ะครับ

ไหน ๆ ก็รื้อแล้ว ก็ดูพวก ยางหุ้มแร็ค หรือกันโคลงไปด้วยเลยก็ดีครับ

ถ้ายางหุ้มเพลา หรือหุ้มแร็คขาด ต้องรีบเปลี่ยนครับ ไม่งั้น ถ้าจารบีกระเด็นออกหมด มันก็จะเริ่มพังครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2010
  3. tappabass

47
    3
    0
    เห็นช่างเขาบอกให้เปลี่ยนทั้งเส้นเลย นี้จิงหรือป่าวครับ แล้วต้องใช้งบเท่าไรหรอครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าดังข้างเดียว เปลี่ยนเฉพาะข้างที่ดังก็ได้ครับ

ถ้าของยี่ห้อทั่วไป หัวละไม่ถึงพันอ่ะครับ

ต้องดูว่า เครื่องอะไร แล้วก็มี abs หรือเปล่าน่ะครับ

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ถ้าเชียง กง ประมาณ 2000 ครับ 2 ข้างแต่ต้องดูดีๆนะครับ ถ้าไม่งันได้มาจะดังอีก

ผมเพิ่งเปลี่ยนไป ทั้ง 2 ข้างเลย จริงๆแล้ว เปลี่ยนแต่หัวอย่างเดียวก็ ได้ ครับ ประมาณไม่เกินพัน หรือ พันนิดๆอะครับ จำไม่ได้และ หายเลย

6. ขาดข้างไหน ต้องเปลี่ยนข้างนั้น ข้างละประมาณ 1000 ต่อข้าง มีซ้ายและขวา เดินซื้อเชียงกงเอา หาหลายๆร้านหาที่ยางหุ้มเพลายังดีอยู่ ค่าเปลี่ยนตอนนั้นผมเปลี่ยนมา 200 ครับ ถูกแพงแล้วแต่ร้าน แต่ถ้าเปลี่ยนที่ร้านเลยแพงมาก ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนที่ร้านถูกกว่าครับ

7. tappabass

47
    3
    0
    อ่อ ครับขอบคุณครับ สงสัยต้องไปเดินดูบ้างแต่เชียงกงไกลจังเลยตั้งบางนา

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เซียงกงใกล้บ้านก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องไปบางนาที่เดียวหรอกครับ

9. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    เปลี่ยนแต่หัวเพลาก็หายแล้วคับ หาซื้อได้ที่ร้านอะไหล่ทั่วไป หัวไม่ถึงพัน ได้ของใหม่ จบ

10. tappabass

47
    3
    0
    แล้วมันจะใช้ได้นานหรือป่าวครับ มันเปงของแท้หรือว่าของเทียบอ่ะครับ ขอคำแนะนำเพิ่มหน่อยครับ

11. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    จำยี้ห้อไม่ได้ แต่ที่กล่องมีใบรับประกัน 2 ปี

12. tappabass

47
    3
    0
    แบบนี้ต้องจัดหนัก

13. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เชียงกงบางนาทั้งเส้น ข้างละ 1000 ผมเปลี่ยนมาแล้วทั้ง 2 ข้าง ค่าแรง 200 ครับ

14. tappabass

47
    3
    0
    เปลี่ยนมาแล้วครับ เบิกของยุ่นมาใหม่เลยทั้ง2หัว ฟิวที่ได้ดีมากครับ นุ่มแน่นขึ้น เงียบขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้