โชคดีที่ไม่ตาย เมาแล้วขับ ( อย่าเ_ือก ) ขอโทษที่หยาบคายครับ กระทู้อุธาหรณ์ ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hello Kitty, 18 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าครับ เมื่อ คืนที่ผ่านมา เป็นวันเกิดเพื่อนที่ทำงานครับ เลย ตกลงกันไปเลี้ยงฉลองกันที่ ร้าน เบากบาล แถว เขตลาดพร้าว 71 ครับ ไปถึงร้านก็ จะเที่ยงคืนอยู่แล้วนะครับ ผมเอารถ มอเตอร์ไซค์ไป ครับ พวกพี่ๆๆผมเอา รถเก๋งกันไป ครับที่จอดรถ ก็ สอง ข้างทางซ้ายขาแหละ ครับ ผมเอารถผมเอง จอดหน้าร้านเลยครับ พวกพี่ๆๆผม เลย ร้านไปอีกซอยนึงครับ เพราะที่ร้านคนเยอะมากๆๆครับ มีว่างโต๊ะเดียวนะครับ ผมเลยให้พวกพี่ๆๆ ไป นั่งกันก่อน สี่คนครับ ก็มี ผู้หญิง ที่นั่ง รอ ในร้าน โต๊ะที่ได้ นี่ ติดถนนเลยครับ แต่ อยู่เหนือ ฟุตบาท ขึ้นไปนะครับ

ระหว่าง ที่พวกที่เหลือ รอต่อ โต๊ะ อยู่ ผม กับพวกพี่ๆๆนี่ ยืน กัน ห้า หก คน เห็น จะได้ ครับ เราก็ ยืนคุยกันไป นะครับ ผม มอง รถผม คือ มอเตอร์ไซค์ ผมเอง คือ กลัว หมวกกันน๊อค ARAI จะหาย เลยเดินไป เอา สายรัดคาง ไป พยายาม รัดไว้กับ แฮนด์ ถ้าจะ ขโมย จริงๆๆนี่ๆๆ ขอแบบ ยุ่งยากหน่อยนะครับ

มีเสียง ดังเอี๊ยดเกิด ขึ้น ครับ หางตาผม เห็นรถ เลนท์ ฝั่ง ตรงข้าม คือ มุ่งหน้า ออก เส้นลาดพร้าว 71 นะครับ ก่อน ขึ้น สะพานข้ามคลองเล็กๆๆหน้าร้าน ครับ มีรถสีดำ มอง คล้ายๆๆ ฮอนด้าซิตี้นะครับ ขับ เป๋ ไป เป่ มา ครับ ได้ แซง แท๊คซี่ ช่วงที่ผม ยืน เก็บหมวกพอดีครับ ผ่านผมไปแบบเฉียดฉิว ห่างกันไม่ถึง ไม้บรรทัดเลยครับ ลม วูบ ผ่านผมไป ครับ เชื่อไม๊ครับ ทุกอย่าง มัน รวดเร็วมากๆๆครับ และ ก็ มี เสียง เอี๊ยดดดดด ดังมากๆๆครับ คือ ซิตี้ คันที่ผมว่านี่ แซง แท๊คซี่ ไปแล้ว เกิด ไม่กลับเข้าเลนท์ ครับ เกือบจะเฉียว รร ที่สวนมา อีก ทาง ฝั่งที่ผม ยืนอยู่ครับ กระบะ แก เบลค แล้ว จึง หยุด รถ ครับ เหมือนกับว่า กระบะ คันนั้น น่าจะ วกรถกลับ ตามรถ ซิตี้ คันนั้นไป ครับ ผม มอง สุดตา ครับ ช่วงที่ รถ ซิตี้ คันนั้น แซง ขึ้น สะพาน ผม คิดว่า จะต้องมีเหตุแน่นอน ครับ เพราะ คนขับคะนองมากมายครับ แซงสุด ยันลงสะพาน แล้ว รถ ที่ ส่วนอีกเลนท์ ที่กำลัง ขึ้นสะพานมา จะเห็นเหรอ ครับ เห็นท้ายรถ ซิตี้ ลงสุดสะพาน มี เสียงดัง ตั้มมมมมม ดัง สนั่น ครับ รถ ซิตี้ กระเด็น กลับไป ที เลนท์ ของ ตัวเอง ครับ หัวยุบ ยู้ยี่ ครับ ผม เลย วิ่งไปดู ครับ เห็นกระบะที่ โดนชนสวนขึ้นไป นี่ ยับ พอๆๆกันนะครับ เป็นรถ กระบะปีเก่าๆๆหน่อยนะครับ มีควัน ขึ้น มากมาย ครับ ผมเลยวิ่งเข้าไปดู ที่รถ วิตี้ ก่อน ครับ ระยะ ที่ผมวิ่งไป นี่ ห่าง สะพาน พอควร น่าจะ ร้อย เมตร มั้ง มีคนที่ อยู่ใกล้ กว่า มีคนนำคนเจ็บ คือ คนขับ รถซิตี้ คันดังกล่าว ออก มาจากรถแล้วครับ เป็น ผู้หยิง สวยมากๆๆครับ ใส่ ชุด กางเกง เสื้อ แบบสวม ผม เรียกไม่ถูกว่า เรียกว่า ชุดแบบไหนนะครับ สีนํ้าตาล ครับ สภาพ ไม่บาดเจ็บใดๆๆทั้งสิ้น มีเสียง งืม งำๆๆ น่ะครับ มีพี่คน นึง ร้องถาม ว่า หนู จำอะไรได้ไม๊ แล้ว มาจากไหน รู้สึก เจ็บตรงไหน บ้างรึป่าว ..... หญิงสาวคนนั้น ตอบกลับมาว่า อย่า เสือก ครับ

ฟังแล้วสะดุง วิครับ พี่ๆๆ แถวนั้น เลยออกมากันหมดเลยครับ แล้ว ซักพัก กู้ภัยก็มาครับ มากันเยอะ จริงๆๆครับ แล้ว ก้ มีสายโทรศัพท์ ดังมาจาก มือถือ น้อง ผู้หญิง คนนั้น น้อง ย้อนถาม ไป ถาม มา พุดจา ฟังแล้ว ไม่รู้เรื่อง ครับ ถามว่า ที่นี่แถวไหน... แล้ว กู้ภัยก็ เอา เตียงจับเคลื่อยย้าย คนนั้น ขึ้นรถไป ครับ

แต่ที่แย่กว่าซิครับ เป็น คุณลุงคนขับ กระบะ ที่แกถุกสวน ขึ้นไป นี่ รถ ยุบ ไม่สามารถ นำออกมาได้ ต้องงัดประตูออกนะครับ อาการ ลุง คนนี้ มีคนบอกว่า แก กระดูกไหปลาร้าหัก และ ซี่โครงหัก ทรมานมากมายครับ รอ อยู่พักใหญ่ จนมีรถกู้ภัยอีกคัน เอา อุปกรณื อะไร วักอย่าง มาตัดออก น่ะครับ ผม จึง เดิน กลับมาที่ร้าน ครับ มีเสียง ด่าทอ คน ขับ รถ ซิตี้มากมายครับ

เหตุการณ์ที่ผ่านมานี่ อุธาหรณ์ นะครับ เมาแล้วขับจะว่าคะนอง เมา หรือ โมโห ขาดสติ อะไร ก็ตาม นี่ คงต้องใช้ วิจารณ์ญาณ เอาเองนะครับ

จะเเซง แบบขาดวินัยจราจร นี่ก็แล้วแต่นะครับ อยู่ที่ จิตรสำนึก ของ ตัว ผู้ขับเองครับ ต่อให้ไม่เมาแต่ ทำผิดกฎจราจร แซง บนสะพานนี่ยังไงก้ อันตราย แน่นอนครับ

ขับช้า ซักนิด ถึงช้ากว่าเดิม ไม่เท่าไหร่ หรอกครับ

ส่วนรูป นี่ ถ่ายแล้ว ลบไปแล้วครับ ไม่น่าดู อย่างยิ่งครับ

ส่วนผม ก็ สนุกสนาน กันต่อที่ร้านนะครับ แอบคิดในใจยังบอกพี่ที่ร้านอยู่เลยว่า เฉียดผมไป แค่ นิดเดียว ถ้าไม่มีกระบะ คนที่ เบลคก่อน นี่ อาจจะ เข้ามาถึงผมก้ได้ ครับ โชคดีเหรอเกิน

2. Hello Kitty

145
    3
    0
    มีคนติดใจกับคำว่า อย่าเสือก ของ น้องผู้หญิงคนนั้นมากๆๆครับ ว่าทำไมถึงพุดแบบนี้ คนจะให้ ความช่วยเหลือ พุดว่า อย่า เสือก ......

เฮ้อออออ นึกแล้ว สงสารลุงคนที่ โดนชน จริงๆๆเลยครับ

3. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    อย่าเสือก..พูดมาได้ เห้อ !!

4. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ท่าจะพี้มา?!

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    อย่างนี้ต้องลงแขกสถานเดียว

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถ้ารถที่สวนมาเป็นมอไซค์ . . . คงกระจาย เพราะ คนเมา สินะ

7. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คงเป็นประเภทสวยใส ไร้สมองครับ...

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อืมมม แรงจริงๆคนนี้

9. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    สวยแต่ทำตัวแบบนี้ก้ไม่น่าเอามาทำเมียนะ

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    น่าช่วยมั๊ยเนี่ย

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่น่าเลยน้อง

12. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    สันดอนยังพอเเก้ได้ เเต่ถ้าเป็นสันดานยังไงก็คงจะเเก้ไม่หาย

ยังไงก็ขอให้ลุงคนนั้นปลอดภัยด้วยนะครับ

13. Hello Kitty

145
    3
    0
    ใน ส่วนของคำพุดน้องว่า อย่าเสือกนี่ ก็ น่า โมโห นะ แต่ ที่น้องขับไปแบบนี้ นี่ ผม น่า น่า โมโห กว่านะครับ เสียทั้งทรัพย์สิน และ เวลา อะไรอีก หลายๆๆอย่าง สมมุติ ว่า ลุง คนที่เจอชนนี่ เสียชีวิต ไป อะไรๆๆคงย้อยอดีต กับการกระทำของน้องไม่ได้หรอก ครับ

14. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    สงสัย ดีด มาแหง่ๆ

15. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
  16. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    สวย แต่ โง่ ...

กำลังหาอยู่พอดีเลย หุหุ

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อันตรายจริงๆ คุณลุงคนนั้นจะเป็นไงบ้างเนี๊ย
    ยังไงขออย่าให้คุณลุงเป็นอะไรไปมากกว่านี้เลย หายเร็วๆแล้วกัน
    ส่วนตัวก่อเรื่อง ได้นำเนินคดีให้ถึงขั้นสูงสุดป่าว ขับรถแบบนี้ พูดจาแบบนี้ ไม่ไหวๆเลย
    กลัวจริงๆ กลัวจะได้เจอกับตัวเองเข้าสักวัน

18. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผู้หญิงแบบนี้น่าจับทำเมียคับ

แล้วเอาไปให้คนอื่นเช่า

19. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แหม!อยากเห็นหน้าจังเลย พูดจาแบบนี้

20. (อย่าเสือก) คำเดียวเลยครับที่จะไม่มีใครช่วยน้องเค้า พูดมาได้

21. ชอบจริงๆผู้หญิงแบบนี้

ใครพบเจอลากมาฝากหน่อยดิ

22. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    นั่นสิ

น่าจะถ่ายคลิปหรือรูปหญิงผู้นั้นมาด้วยนะครับนั่น จะได้เห็นหน้ากันทั่วกัน
    แล้ว City แต่งหรือว่ารถเดิมๆเลยครับ

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ปล่อยให้ตายคารถไปสะ

24. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
  25. Hello Kitty

145
    3
    0
    ผมไม่แน่ใจ ว่า ซิตี้ หรือ วิออส นะครับ แต่ สีดำสนิท ครับ ไม่ได้แต่ง แต่อย่างใด เดิมทุกประการครับ พื้นที่ ที่เกินเหตุ น่าจะ อยู่ท้องที่ สน โชคชัย ครับ เพราะ ชนกันตรงสะพาน ข้ามคลอง หน้าเขตลาดพร้าว น่ะ ครับ หน้าร้าน เบากบาล พอดีเลย ครับ ตัวรถ น่าเก็บไว้ที่ สน มั้ง ครับ เพราะ ผมเห็น มีรถ มาลากไป ครับ ตอนประมาณ ตี สอง ของเมื่อ คืนนะครับ

Dalantra1.6T ถูกใจสิ่งนี้
  26. Hello Kitty

145
    3
    0
    ผมเห็นรถคุณเอิร์ท เมื่อคืนวันเสาร์ ที่ ชลบุรี ด้วย ขับไป ทาง หน้า ร้าน ประการัง น่ะ ครับ

27. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ดีใจด้วยนะคับที่ปลอดภัย...เเละยังดีที่เค้าไม่ไปพูดคำนี้กับ หน่วยกู้ภัย...

ส่วนคุณลุงก็ขอให้หายเร็วๆนะคับ ต้องได้รับค่ารักษาพยาบาลเเละค่าซ่อมจากผู้หญิงคนนั้นคับ เพราะเค้าเมา

ยังไงก็ผิดเต็มๆคุณลุกเรียกร้องได้เลย
    คราวหน้าถ้าเค้าเมาเเล้วยังขับเเบบนี้ก็ช่วยไม่ได้คับ น่าเบื่อจริง คนเเบบนี้เค้าอุตส่าห์มีน้ำใจ

28. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กรี๊ด ๆ ชีแร๊ง ! มากนะ

สงสารลุงขับกะบะมากกว่านะครับจริงๆผมว่ากู้ภัยคันแรกน่าจะช่วยคุณลุงก่อน

แต่อย่างว่า " หน้าตาดี มี_ี มีชัยไปกว่าครึ่ง "

ลองคิดกลับกันนะครับ คนไทยชอบช่วยเหลือ แต่ถ้าพอเข้าไปช่วยแล้วโดนแบบนี้ก็ไม่อยากเข้าไปปะครับ แต่ถ้าไม่เข้าไปช่วยเลยก็โดนด่าว่าไม่มีน้ำใจอีก

นี้แหละครับ อาร์ทตัวแม่ 555 !

29. Dalantra1.6T

Dalantra1.6T New Member Member

80
    2
    0
    จริงๆแล้วคนไทยมีน้ำใจอยากช่วย เจอแบบนี้ยอมแล้งน้ำใจยืนดูเฉยๆดีกว่า พูดซะเสียกำลังใจเลย

30. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขับรถแบบนี้ พูดจาแบบนี้ เกิดมาได้รกโลกจริงๆเลย...

น่าจะเป็นคนขับซิตี้นะที่ต้องเจ็บไม่ใช่ลุงคนนั้น
    :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้