ขอคำแนะนำเรื่องโหลดรถครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย 5EUA, 28 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 5EUA

5EUA New Member Member

10
    0
    0
    รถผมเอ็นวีควีนแค็ปครับอยากโหลดสัก2นิ้ว ระหว่างโช๊คกับสปริงเชียงกงแล้วนำมาตัด กับ โช๊คกับสปริงที่ขายเช่น H&R อย่างใหนจะดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

2. 5EUA

5EUA New Member Member

10
    0
    0
    งั้นคงตัดสินใจเองละ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมว่าโช๊คกับสปริงที่ขายเช่น H&R ดีว่าครับ

5. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ใจชอบอันไหนก็เอาอันนั้นครับ.

แล้วแต่ตังค์ตัวเองคับ ถ้ามีงบ โช้คซิ่ง+สปริงโหลด ดีที่สุดอยู่แล้ว แต่ถ้าตังค์น้อย ตัดสปริง+โมโช้คเติม ก้อพอได้ หลายๆคันก้อยังใช้กันดีอยุ่ หรืองบกลาง ประมาณครึ่งหมื่น ก้อ
    สปริงโหลดตรงรุ่น ใช้กับโช้คเดิมได้ ลองดูงบตัวเองคับ แล้วจะรู้คำตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้