ช่วยหน่อยคับ ek ปี 2000 o2 sensor เสีย ไปซื้อหรือไปเปลี่ยนที่ไหนดีคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joeshijoe, 12 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ช่วยหน่อยคับ ek ปี 2000 o2 sensor เสีย ไปซื้อหรือไปเปลี่ยนที่ไหนดีคับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ถ้าเช็คแล้วเสียจริงซื้อเปลี่ยนใหม่เลยครับ ทั้ง 2 ตัว
    ลองค้นหาดูครับใน google มีขายอยูหลายเจ้า
    ของ ntk ตัวละ 1800-3500 (ek น่าจะ1800 ) แล้วก็มีของ bosch
    ของผมก็เสียยังไม่ได้เปลี่ยนเลย กินน้ำมันมาก

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

มีของเชียงกง .. เข้ามาเดี๋ยวถอดเปลี่ยนให้

( อยู่แถวจรัลสนิทวงศ์ ) ... โทร 0 891 222 891

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
  5. joeshijoe

74
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ

6. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    อาการเสียเป็นยังไงคับอธิบายหนอ่ยคับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เสียเพราะช่างบอกหรือเปล่าครับ อย่าพึ่งปักใจเชื่อ อาจจะเสียตังฟรี ลองหลายๆช่างครับ

8. joeshijoe

74
    0
    0
    ไฟเอ็นจิ้นมันโช ช่างเช็คโค๊ดแล้วบอก o2 sensor เสีย เลยลองถอดของคันตาโตที่จอดซ่อมอยุ่ข้างๆ แล้วไปลองวิ่งดูมันก็ไม่โช ช่างบอกถ้าเปลี่ยนมือสอง 1400 (ไม่รับประกันจะเสียอีกเมื่อไหร่กับ)ของใหม่ 6000 ลองถอยมาตั้งหลักก่อน

9. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ใครซื้อมาใส่แล้วบ้างครับ ของผมเสียมาตั้งนานแล้วไม่ได้เปลี่ยนซะที ชั่งใจอยู่ว่าจะไปซื้อมือสองมาดี(อู่ไปหาให้) กับเบิกจากศูนย์ แต่เห็นอันนี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับ (ถ้าได้ผลนะ เพราะเคยโทรถามของยี่ห้อ Boch เค้าบอกว่าลูกค้าใช้แล้วมันวัดค่าเพี้ยน)

10. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ของผมเปลี่ยนมาแล้ว 2 ตัวเลย ของ ntk ใช้ได้ดีครับ แต่เป็นแบบตัดต่อกับปลั๊กเดิม
    ตัวละ 1800 มือ 1

11. joeshijoe

74
    0
    0
    งงเลยอยู่กระทู้ตัวเองโพล่มาได้ไง
    ผมก็ไปเปลี่ยนร้านนี้แหละคับ เปลี่ยนแล้วปลายมาเพิ่มขึ้นจากตอนแรก 140ก็อั้นๆเร่งไม่ขึ้นแล้ว ทุกวันนี้ไฟอินจิ้นยังไม่โชคับ แนะนำเปลี่ยนของใหม่เลยคับทีเดียวจบสบายใจ ของมันมีอายุการใช้งาน ซื้อมือ2มาก็ไม่รู้จะเสียอีกเมื่อไหร่ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย อิอิ

12. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ตอนนี้ของหมดครับ อีกสองอาทิตย์ของจะเข้ามา ได้เปลี่ยนซะทีรอมานานแรมปี

13. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ของผมก็เคยเสียครับ เปลี่ยนของมือสองสภาพดีมาตัวนึงประมาณ 500บ. เปลี่ยนที่อู่ AUTO WAY ( อู่คุณก่ำ ) ถ้าเบิกศูนย์ล่ะก็ หน้ามืด 4-5พันอ่ะ
    ตอนนี้ก็ใช้มาจาสองปีเเล้วก็ยัง ok. ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้