เรื่องพวงมาลัยพาเวอร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deknon, 20 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมขอถามพี่ๆที่ใช้เครื่องGA15เรื่องพวงมาลัยพาเวอร์หน่อยนะครับ คือว่ารถผมเวลาจอทิ้งไว้นานๆแล้วมติดเครื่องหมุนพวงมาลัยมันจะดึงๆ แต่พอหมุนไปสักพักก็จะหาย ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร ผมขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

2. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    สายพานหย่อนรึป่าวครับ หักพวงมาลัยสุดแล้วดังจี๊ดๆด้วยมั๊ย
    ลองเช็คความตึงของสายพานดูก่อนนะครับ
    รถผมก็เป็นตอนวันแรกของหน้าหนาวตั้งสายพานก็หายแล้วครับ

อย่าลืมเช็คสภาพสายพานด้วยนะครับ

3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    สายพานไม่หย่อนครับ

มันมีอาการดึงๆเหมือนมีอากาศอยู่ในระบบอะครับหรือป่าวไม่รู้นะครับผมคิดเองอะ

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

แหร็คเพาเวอร์ของB12หรือป่าวครับ ถ้าใช่อาการคล้ายๆกันเลยครับ

5. deknon

1,753
    66
    48
    ตัวรถB12อะครับ แต่แร็คผมไม่รู้ว่าที่ร้านเค้าตัวไหนมาแปลงใส่ให้ครับ

ปล.ตอนใช้เครื่องเดิมE15ไม่เป็นนะครับ พอเปลี่ยนมาเป็นGA15มันก็เป็นอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้