สวัสดีครับ ผมชอบ NX coupe ครับ มีคำถามจะขอข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อครับ ขอรบกวนทุกท่านนะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย kid insane, 20 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kid insane

kid insane New Member Member

4
    0
    1
    สวัสดีครับ ผมชอบ NX coupe ครับ มีคำถามจะขอข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อครับ ขอรบกวนทุกท่านนะครับ

คือจริงๆแล้วผมเคยใช้รถรุ่นนี้ครับ ใช้ครั้งแรกเมื่อปี 1994 ใช้อยู่ประมาณ 3 ปี ก็เปลี่ยน และในปี 2002 ก็ได้หาซื้อมาใช้อีกครั้งใช้ได้ 2 ปีก็เปลี่ยนอีก ( ผมยอมรับครับตั้งแต่ได้ใช้มาทั้งสองครั้งที่กล่าวมาผมมีแต่เรื่องประทับใจกับรถรุ่นนี้ครับ ในทุกๆด้าน ) และมาถึงตอนนี้ผมก็อยากจะกลับมามีไว้ในครอบครองอีกครั้งครับเนื่องจากผมได้เจอ club แห่งนี้ผมเลยรู้ว่าถ้าใช้อีกครั้งคงไม่โดดเดี่ยวอีกแน่นอน

ผมขอเข้าเรื่องที่ผมอยากจะรบกวนถามนะครับ ( มันคือสิ่งที่ผมแสวงหามานานแต่ไม่เคยจะทำได้เมื่อตอนที่เคยใช้นะครับ )

1.คือหลังคา T-Bar หาซื้อได้ที่ไหนครับและราคาเท่าไหร่
    2.และถ้าหาซื้อได้แล้วมีที่ไหนรับทำและค่าทำพร้อมทำสีเท่าไหร่ครับ
    3.และถ้าเปลี่ยนแล้วจะมีปัญหาอะไรบ้าง ขอประสบการณ์จากทุกท่านที่เคยเปลี่ยนด้วยนะครับ
    4.เนื่องจากมาถึงปัจจุบันอายุรถรุ่นนี้ก็เยอะแล้ว ท่านใดมีอะไรแนะนำในการเลือกซื้อ และสิ่งที่ควรต้องตรวจดูเป็นพิเศษกรุณาชี้แนะด้วยนะครับ

ปล.ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับที่ชี้แนะ สำหรับข้อ 1-3 ถ้ามีช่องทางได้จริงๆมันจะทำให้ผมตัดสินใจซื้อมาใช้อีกครั้งแน่นอนครับขอบคุณครับ ( ผมอยู่ กทม. นะครับ )

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    T-Bar นั้นหายาก ต้องลำบากเดินดูไป อิอิ

หายากนะครับพี่ สถานที่ก็บรรดาเชียงกง

เรื่องราคาไม่ค่อยสันทัด รอพี่ๆมาช่วยตอบอีกทีครับ

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    รอผู้รู้มาถ่ายทอดนะครับ

4. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    T-bar นี้มีตังอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ ต้องมีคนที่อยากได้ขายด้วย

5. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่า T-Bar นี่พวกอู่ทั่วไปที่รับทำ Sunroof ได้นี่ก็น่าจะรับทำนะครับ แต่คงต้องหาแบบที่มาทั้งหลังคาไปให้เขาเลยครับ
    เหมือนพวก BMW เลาะหลังคาลงซันรูฟกัน NX ก็อาจจะต้องใช้เลาะหลังคามาเลย ไม่ก็ตัดแล้วเชื่อมเสาเข้าไปใหม่

ผมเดาว่าตัวโครงหลังคา T-bar มันก็น่าจะมีอะไรพิเศษกว่า หลังคาปรกติแหละครับ อาจจะเป็นพวกโครงสร้างเสริมความแข็งอะไรพวกนั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2010
  6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อืมม์ ครับ ผมว่า หารถให้ได้ในรอบที่ 3 ก่อนดีมั๊ยครับ ส่วน T-Bar ก็ค่อย ๆ หาไป รึไม่ก็ซื้อรถที่เค้าทำ T-Bar เสร็จแล้วก็เป็นทางลัดดี เอาใจช่วยครับ ดีครับ Club nx จะได้ครึกครื้น อิๆๆ

7. kid insane

kid insane New Member Member

4
    0
    1
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ ถ้ามีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำอีกนะครับขอบคุณครับ

8. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เวลาซื้อ ดูพวกตะเข็บตัวถัง ขอบยาง และสภาพของภายใน รุ่นนี้ไม่มีคันไหนหนีสนิมพ้นดังนั้นถ้าจะมีทำสีปะผุมา ให้ทำใจเลยว่าเป็นเรื่องธรรมดา
    แต่ตัวถังขอให้สภาพดี อย่ามิด อย่าชนมา เปิดฝากระโปรงท้าย ดูรอยย้ำโรงงานตรงยางอะไหล่ว่าอยู่ครบไหมด้วยก็ได้

เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องช่วงล่าง แชร์กันกับ B13 ดังนั้นเป็นสิ่งที่สำคัญรองลงมา เรียกได้ว่าระหว่างรถที่เครื่องเพิ่งวางมาใหม่
    ช่วงล่างซิ่งดีๆ แต่ตัวถัง 60% กับอีกคันตัวถัง 90% แต่เครื่องกับช่วงล่างหลวม คันหลังนี้น่าสนกว่าแบบฟันธงเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้