มีร้านมาแนะนำประทับใจเลยบอกต่อๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 17 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    เริ่มต้นจากรถเสียงดังแคร๊กๆ อยู่หลายเดือนมากไปไหนมาไหนอายโคตรๆ เช็คไปเช็คมาเสียงดังมาจากคอมแอร์ ก็

เริ่มหาร้านหาอะไหล่สรุปจบที่ช่างปื๊ด (ลูกศิษย์ช่างแอร์ตัวจริง) สิ่งที่ประทับใจอย่างแรกคงเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้

นอกจากราคาที่ถูก และบริการที่ประทับใจครับ

- ผมแวะซื้อะไหล่เชียงกงแถวบ้านก่ะไปเปลี่ยน แต่ปรากฎไปถึงช่างปื๊ดเช็คแล้วผมซื้อมาผิดรุ่น - -" ช่างก็พาขึ้น vigo

ของเค้าพาผมกลับไปที่เชียงกง ระยะทางน่าจะประมาณ 60 กิโลได้ กลับมาก็เปลี่ยนลูกปืนล้างแผงแอร์แว๊กน้ำยาใหม่

ช่างคิด 950 บาท... ถูกจนผมเกรงใจเลย ได้ยินได้ฟังได้อ่านจากเวบเวลาทำแอร์ไม่ว่าร้านไหนๆ เสียมากเสียน้อย

ราคาก็มันก็จะเกิน 1,000 บาทเสมอ (ยกเว้นเติมน้ำยาแอร์อ้นนี้คงไม่กี่ร้อย) นี่คือสิ่งที่ผมได้เจอมาวันนี้ครับ

เผื่อมีใครอยากจะลองไปทำบ้างว่างๆ นึกคึกคักครับ ร้านอยู่บางบ่อ เลย สภอ.บางบ่อ ข้ามสะพานไปแล้วเลี้ยวซ้าย

ตรงไปสัก 300 เมตร เลี้ยวขวาเข้าซอยเทศบาล 9 (วรากร) เลี้ยวปุ๊บเจอปั๊บจริงๆ หน้าซอยจะมีป้ายบอกด้วย

ขับช้าๆสังเกตดีๆ เจอแน่นอนหาง่ายเบอร์โทรติดต่อ 087-811-5804 ช่างปื๊ด

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำน่าไปทำจัง รู้สึกว่าแอรืเย็นช้ามากหน้าร้อนสู้แดดแทบไม่ได้เลยครับ

3. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0

มายืนยันอีก 1 เสียงนะครับ รถผมเมื่อ 4 ปีก่อน เสียงคอมแอร์ก็ดัง แบบที่คุณก็รู้ว่าดังยังไง แอร์ก็ไม่ค่อยเย็นเท่าที่ควร ก็เลยไปหาพี่ทรัพย์ หรือช่างแอร์ตัวจริงครับ

ช่างที่ร้านอื่นฟันธงมาว่า คอมแอร์ไม่มีกำลังอัด ต้องเปลี่ยนใหม่นะ แต่ตอนนั้นไม่ค่อยมีตังค์ (เหมือนตอนนี้) ก็เลยไปหาพี่เค้า แอร์ก็เย็นดีตลอด ยืนยันได้จากรูป เสียงคอมก็เงียบลงมาก เสียเงินไปแค่ 800 บาท เท่านั้น

จวบจนพี่ทรัพย์ ซึ่งโหมงานทำแอร์มาก จนพักผ่อนน้อย เลยหลับในชนท้ายรถบรรทุก เสียชีวิตที่ระยอง จวบจนมีลูกศิษย์พี่เค้ามาทำต่อ ตามจขกท.ว่าไว้

พอดีว่าเมื่อต้นปี ผมล้างตู้แอร์แล้วก็ต้องเติมน้ำยาใหม่ บอกตรงๆว่า ผมเองไม่ค่อยชอบอัธยาศัยช่างคนนี้เท่าไหร่เลย แต่ฝีมือการเติมน้ำยาแอร์นี่ อาจารย์ทำได้เท่าไหน ลูกศิษย์ก็ทำได้เท่านั้นเลยจริงๆ

6.2 องศา แม้จะมีรถรุ่นอื่นๆ ทำได้น้อยกว่านี้ แต่ระดับเลขตัวเดียวนี่ก็เย็นกายสบายตรูดแล้วหละ --------------- ท้ายที่สุด ก็โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านและเชื่อนะครับ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แหล่มๆ แอร์เย็น เพลงเพราะ ขับ สบายๆ ชิว

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอบคุณมากคับ ที่แนะนำร้านดีๆ ให้เพื่อนสมาชิกนะคับ อิอิ เดี๋ยวซักพักผมคงจะตามไปทำด้วยหล่ะ

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    น่าสนใจครับ แต่ไกลจังอ่ะ

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    Confirm ครับ ไปทำมาแล้วกับระดับความเย็น 7.0 เป๊ะ ๆ เงียบสบายกระเป๋าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้