ถามการเซตช่วงล่างวิ่งสนามด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 5 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รถขับหน้า

ถ้าจะวิ่งสนามเซอกิต
    set toe angleไว้ที่ หน้า -30 หลัง+30
    แล้วก็ camber หน้า 2.5 หลัง 3

ขอคำแนะนำครับ ว่าควรหรือไม่

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    โทค่าก็น่าจะผิดนะครับ
    แคมเบอร์ควรจะเป็นลบนะครับ

3. thananonn

1,973
    34
    0
    พิมตกหล่น ขออภัย
    โท คู่หน้าปรับออกจากกัน คู่หลัง ปรับเข้าหากัน
    แคมเบอ หมายถึงลบครับ ขออภัยครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    รอ Guru มาตอบครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองวิ่งดุก่อน ณ.สภาพปัจจุบัน

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แคมเบอร์หน้า -3 อัพ ไปเลยครับ

แคมเบอร์หลัง แล้วแต่ชอบครับ บางคนชอบหลังไหล ๆ หน้าจะเข้าดี ก็สัก -1 ก็พอ

แต่ถ้าชอบหลังเกาะ ๆ แต่หน้าก็จะเข้ายากกว่านิดนึงมั้งครับ

เพิ่มเติม คาสเตอร์หน้าด้วยก็ดีครับ เอาสลับข้าง ซ้ายขวา น่าจะอยู่ที่ +1 กว่า ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:36:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:36:27 ----------

แคมเบอร์หน้า -3 อัพ ไปเลยครับ

แคมเบอร์หลัง แล้วแต่ชอบครับ บางคนชอบหลังไหล ๆ หน้าจะเข้าดี ก็สัก -1 ก็พอ

แต่ถ้าชอบหลังเกาะ ๆ แต่หน้าก็จะเข้ายากกว่านิดนึงมั้งครับ

เพิ่มเติม คาสเตอร์หน้าด้วยก็ดีครับ เอาสลับข้าง ซ้ายขวา น่าจะอยู่ที่ +1 กว่า ๆ

7. อืม... ไม่รู้เรื่องตรงนี้เลย คราวหน้าเจอกันที่สนามแข่งรถ รบกวนคุณกุ้งช่วยจัดให้หน่อยนะ

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้อง อ.โอ๊ตครับ กุ้งก็ถามมาจากโอ๊ตอ่ะครับพี่

แต่ว่า เจอแล้วจัดที่สนามนี่คือยังไงอ่ะพี่ ตั้งที่สนามไม่ได้นะพี่ ต้องไปร้านตั้งศูนย์ 5555+

9. thananonn

1,973
    34
    0
    ขอบคุณครับ ต้องลองก่อน

ถ้างั้นเดี๋ยวผมไปที่ร้านตั้งศูนย์ ให้เขาทำตามสูตรที่คุณกุ้งบอกมาเลยนะ ลบ ลบ บวก บวก อะไรตามที่ว่าไว้ข้างบนน่ะ ใช้ได้เลยใช่ไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้