พาน้องเงินฯ ไปเที่ยวภาคเหนือมาครับ เลยเอารูปมากฝาก...

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย BOMBMAN_9, 24 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน

ขอควันหลงวันลอยกระทงปี 2553 ด้วยคนนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขหลังจากอิ่มบุญกันมาแล้วเมื่อค่ำคืนที่ผ่านมา ในแต่หล่ะสถานที่ ของเมืองไทยครับ...

ผม ชาวคณะและน้องเงินฯ ได้มีโอกาสไปลอยโคมฯ ล่วงหน้ากันมาแล้วนะครับเมื่ออาทิตย์ก่อน และสัญญาว่าจะนำภาพมาให้ชมกัน มารับชมกันได้เลยคึรับ ผิดถูกไม่ชอบใจประการใด ติชมกันมาได้เลยครับ...อิอิ

เริ่มจากช่วงเช้าวันที่ 11 พย ที่ผ่านมา ผมและชาวคณะ ได้ออกเดินทางจากมหาวิทยาลัยเพื่อไป กฐิน กับคณะผู้บริหาร มหาวิทยาลัยรามคำแหง ที่ จังหวัดเชียงใหม่ครับ แต่ผมเอาน้องเงินฯไปเอง ก็เลย ตามหลังคณะครับและแวะทานอาหารที่ชัยนาท บ้านพี่ตุ๊ พี่ชายที่แสนดีครับ...

มาดูโฉมหน้าชาวคณะกันก่อนนะครับ น้องนินจา บาวแดง น้องโอ๊ต บาวแดง และ พี่ดำ บาวแดง ครับ...อิอิ

มาต่อกันที่ชุดภาพการมารอต้อนรับ จากพี่ชายสุดหล่อครับ กับรถคันงามมมมมมมมมมม...อิอิ

ถ่ายรูปหมู่บนโต๊ะก๋วยเตี๋ยว ที่ชัยนาท(ร้านก๋วยเตี๋ยวพี่แป๋ะ) กับพี่ตุ๊ สุดหล่อ คร้าบบบบบบบบบบ...

อร่อย หรือ ไม่อร่อย ได้รับการยืนยันจากภาพนี้ และน้องนินจา(เบิ้ล 2 ชาม) คร้าบบบบบบบบบ...

ก่อนออกเดินทางก็ถ่ายรูปหมู่กันอีกสักนิด โดยมีน้องเงินฯ เป็นแบ๊กกราวน์ครับ...อิอิ

ขอถ่ายรูปคู่กับ หนุ่มใหญ่รูปหล่อ สักภาพสองภาพคร้าบบบบบบบ...

และก่อนออกเดินทางต่อ ยังมีขนมขบเขี้ยวให้ชิมกันระหว่างทาง อีกครับ ขอบคุณในน้ำใจมาก ๆ เลยคร้าบบบ...

ต้องขอขอบคุณ การต้อนรับของพี่ตุ๊ ในทริปนี้มาก ๆ ครับ หากมีโอกาสผ่านไปอีกจะไปพบปะอีกนะครับพี่ตุ๊คร้าบบบบ...

หลังจากนั้นเราก็ออกเดินทางมุ่งหน้ายาวไปเชียงใหม่ แต่ระหว่างทางเพื่อให้การเดินทางทริปฯ นี้ของชาวคณะก็เลยได้มีการแวะถ่ายรูปตามจุดท่องเที่ยวสำคัญของบ้านเรา เช่นเขื่อนภูมิพลฯ วัดพระสิงห์ฯ และร้านอาหารชื่อดังของภาคเหนือ กันด้วยครับ ลองชมดูครับ สวยงามมากครับเมืองไทยของเรา...อิอิ

ร้านนี้ น่าไปเยี่ยมชมครับ ดนตรีเพราะ บรรยากาศดี ราคาก็ไม่แรงครับ สุดย๊อดดดดดดดดดดดดด...อิอิ

พอตื่นตอนเช้าก็ไปหาอะไรใส่ท้อง ตามแบบฉบับ อาหารจากคนพื้นเมืองที่ขาย กันตอนเช้า ๆ ครับ เช่น หมูกรอบ ก๋วยจั๊บ ต้มเลือดหมูลองชม และ เชิญไปชิมกันครับ...อิอิ

หลังจากนั้นก็ออกภาระกิจ และ ไปทำบุญดังที่ตั้งใจไว้ ตามวัดต่างๆ ใน เชียงใหม่ครับ...

สองคนนี้ ชอบถ่ายรูป อาจจะเยอะหน่อยนะครับแต่นี้คือ ธรรมชาติ ของคนเราคร้าบบบบบบ...อิอิ

มาชมความสวยงามของวัดวาอาราม ในเมืองไทยของเรากันครับ เข้าวัดทำบุญ ทำให้เรามีความสุขครับ...

ความงดงาม มิอาจลืมเลือนได้เลยจริงๆ ครับ กับวัดวาอาราม ที่เป็นความภูมิใจของชาวไทย ทุกคนครับ...

หลังจากเสร็จภาระกิจ ก็เป็นเวลาที่จะเก็บเกี่ยวความทรงจำ ณ สถานที่สวย ๆ งาม ในจังหวัดเชียงใหม่กันครับมาชมกันต่อเลยครับ...

เริ่มจากการไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพ และต้องผ่าน มช. ที่หลายคนคงรู้จักครับ...

มาต่อกันเลยครับ กับการได้ไปกราบไหว้ พระธาตุฯ ณ จังหวัดเชียงใหม่คร้าบบบบบ...

อย่าเพิ่งเบื่อกันไปก่อนนะครับ กับภาพชุดนี้ครับ...อิอิ

2. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    หลังจากทำบุญไหว้พระธาตุกันแล้ว ก็มาต่อกันที่ชุด ท่องเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่กันคร้าบบบบบบบบ...

ความสูงเกินแล้ว สำหรับน้องนินจา เลยต้องเสียค่าเข้าบัตรผู้ใหญ่ครับ...อิอิ

บรรยากาศทางเข้าครับ โรแมนติกมาก.....อิอิ

มาต่อกันที่บรรยากาศภายในสวนฯ กันบ้างครับ มุมแต่ละมุม สวยงามและอยากให้พี่น้องไปเที่ยวกันครับ...

ตัวสีชมพู(สี่ขา) นี้เขาเรียกว่า "ฮิปโป" ครับ...อิอิ

ไปต่อกันที่มุมอื่นๆ กันเลยนะครับ...อิอิ

หน้าตา หนุ่มสาวคู่นี้เริ่มจะเหย่เก แล้วครับ...อิอิ

ขอถ่ายกับดาราดังบ้างครับ...อิอิ

จัดต่อนะครับ...อิอิ

คนปีขาล เจอ พี่น้อง ขาล ของแท้...อิอิ

ธรรมชาติที่สวยงาม มิอาจลืมเลือนจริงๆ ครับ...

ต่อกันไปอีกครับ...อิอิ

มาถึงร้านอาหารที่ชาวเชียงใหม่แนะนำครับ ผาลาด ตะวันรอน...อิอิ

บรรยากาศมองเมืองเชียงใหม่ชัดเจนครับ จากมุมสูง...อิอิ

คนแน่นมากครับ ต้องจองล่วงหน้าเลยทีเดียว อาหารก็ถือว่าโอเคครับ อร่อยเหมือนกันทุกร้านในเชียงใหม่...อิอิ

คนซ้ายมือคือท่านรองฯ (ล๊อกอิน R-RON) หนึ่งในสมาชิกเว็บฯ เราครับ...อิอิ

นั่งมองอาหารด้วยสายตาว่า จะกินหมดไหมเนี้ย โดยน้องนินจา บาวแดง ครับ...อิอิ

และไม่พลาดที่จะถ่ายกับนักดนตรี ของทางร้านฯ ครับ...อิอิ

3. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    แล้วพวกเราก็อิ่มแปล้กลับที่พัก พอตื่นเช้ามาก็หิวอีกแล้ว ก็เลยมานำเสนอ อาหารอีกชุดนะครับ...อิอิ

มาดูหน้าตา หนุ่ม สาว ตอนตื่นเช้ากันสักนิด เรียกน้ำย่อยนะครับ...อิอิ

นี้แหละครับชื่อร้าน และเมนู อาหารเช้าที่เราแวะเวียนไปชิม ข้าวซอยแม่ภาศรี...อิอิ

พอทานกันอิ่มแล้ว สภาพก็เป็นแบบนี้ครับ (พุงกาง)...อิอิ

แต่แล้วชีพจรก็ลงเท้าอีกครับ ไม่ให้หยุดหย่อน ได้รับ ว.4 ให้เดินทางไปต่อกันที่ จังหวัดเชียงราย กันคร้าบบบบบ...อิอิ

เส้นทางนี้ก็สวยสุดย๊อด ด้วยบรรยากาศท่ามกลางขุนเขา ที่คดเคี้ยว สองข้างทางก็เป็นบรรยากาศที่น่าประทับใจยิ่ง และก็ขับรถเพลิน คนนั่งก็เพลิน อย่างที่เห็นครับ...อิอิ

เข้าเขตเชียงรายแล้วครับ...อิอิ

และก็ได้ไปทำบุญไหว้พระ กันที่วัดร่องขุ่น ครับ สวยงามประทับใจ ของชาวคณะอีกแล้วคร้าบบบบบบ...

มาต่อกันสำหรับชุดนี้เลยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ...อิอิ

คนนี้ตัวปลอม...อิอิ

สีขาว สีทองอร่ามตาครับ...อิอิ

ต่อกันเลยนะครับ เบื่อกันยังครับ...อิอิ

ยาวไปเลยนะครับชุดนี้เพียบ...อิอิ

ไม่มีใครเบื่อ ก็ยาวไปเลยคร้าบบบบบบบบบบ...อิอิ

สุขาชั่วคราว จริงๆ ครับ...อิอิ

สุขาของจริงปิดปรับปรุงอยู่ครับ...อิอิ

ดูกันเหนื่อยยังครับ ผมคนลงยังไม่เหนื่อย ไปต่อกันเลยคร้าบบบบบบบ...อิอิ

คนนี้ตัวจริง เสียงจริงครับ...อิอิิ

ศิลปะทุกมุมจริงๆ ครับ ขอบอก สำหรับวัดร่องขุ่นแห่งนี้ครับ...

หิวอีกแล้ว คราวนี้เป็นผลไม้ไทยๆ ของเราครับ...อิอิ

แล้วเราก็มาถึงจุดหมายแล้วครับ มหาวิทยาลัยรามคำแหง ศูนย์ฯ เชียงราย คร้าบบบบบบบบบบ...

ต่อกันเลยนะึครัีบ...อิอิ

มุมมองน้องเงินฯ ณ เชียงรายครับ...อิอิ

มหาวิทยารามคำแหง เท่ห์ไม่หยอก มีเครื่องบิน บินผ่านด้วย...อิอิ

มาชมภาพ การรับประทานอาหารแบบ บ้านๆ กันบ้างครับ สุดย๊อดดดดดดดด..อิอิ

ท่านรองฯ (เชียงราย) อาจารย์ทิพย์ ปะทะ ท่านรองฯ ส่วนภูมิภาค (R-RON) อาจารย์รณ และหัวหน้าฝ่ายฯ อาจารย์ดำ และลูกหลาน ในแบบกันเอง ชิวๆ ระหว่างทานอาหารร่วมกันครับ...อิอิ

4. BOMBMAN_9

137
    0
    0
    แล้วภาพชุดเด็ด ไฮไลท์ของผมในทริปนี้ คือการร่วมกันปล่อยโคมฯ กันครับ...อิอิ

ต่อกันเลยครับ...อิอิ

มาชมบรรยากาศ รอบ ๆ ที่พัก ที่ได้ฟิวส์โฮมเสตย์ แบบบ้าน ๆ อากาศก็ดี เจ้าของที่พักก็ใจดี คร้าบบบบบบบ...อิอิ

หนาวไม่หนาว ดูกับท่าทางนายแบบของเราครับ...อิอิ

แล้วเมื่อเราเตรียมตัวพร้อม เราก็ชีพจรลงเท้า เพื่อเดินทางกลับสู่ กทม คร้าบบบบบบบ...อิอิ

มาชมบรรยากาศภายในเมืองเชียงรายกันก่อนกลับครับ...อิอิ

กองทัพต้องเดินด้วยท้อง มาชม อาหารพื้นเมืองชาวเชียงรายกันบ้างสิครับ..อิอิ

หลังจากนั้นก็ออกมานั่งย่อย กัน จิบกาแฟ ไปพลาง คร้าบบบบบบบบบบ...อิอิ

แล้วการเดินทางก็เริ่มขึ้นอีก สถานที่ต่อไปที่เราจะไปกัน คนเกิดปีขาลต้องไปกันครับ วัดพระธาตุช่อแฮ ครับ...

มาต่อกันเลยครับ...อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 07:57:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:56:21 ----------

อิ่มบุญกันไหมครับ...อิอิ

ผมเกิดปีมะโรง ขอจำไว้ก่อนนะครับว่าต้องไปทำบุญที่ไหน...อิอิ

ส่วนคนปีขาลก็วัดพระธาตุช่อแฮ เลยครับ...อิอิ

มาต่อกันอีกสักนิดนะครับ ใกล้จบทริปฯ นี้แล้วครับ...อิอิ

การเดินทางทริปฯ นี้ก็มาถึงเวลาอันควรแล้วนะครับ พวกเราก็มุ่งกลับ กทม กันอย่างมีความสุข และปลอดภัยกันทุกคัน ทุกคนครับ โอกาสหน้ามีอีก จะเชิญชวนทุกท่านร่วมเดินทางไปด้วยกันอีกนะครับ...อิอิ

ลากันไปด้วยชุดสุดท้ายแล้วกันนะครับ...อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมและร่วมติ ชม กันนะครับ...

ขอบคุณครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง...

แล้วพบกันใหม่คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ...

5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    @..@ ตาลายแล้วคร้าบบบ เยอะมากกก ท่าทางสนุกมากมาย ^^

6. winney

winney New Member Member

3
    0
    0
    ดูแล้ว เหมือนไปด้วยเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้