พัดลมแอร์มีปัญหาอ่ะครับ Sunny Almera

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fishy, 5 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fishy

fishy New Member Member

8
    0
    0
    กราบขอความกรุณาพี่ๆ น้าๆ อ่ะครับ แนะนำหน่อยครับ คือ
    1. แอร์พอบิดสวิทช์แล้วพัดลมไม่หมุนอ่ะครับ แต่คอมแอร์ทำงานอ่ะครับ
    2. เคยลองเอามือไปเคาะๆ ที่ใต้คอนโซลแล้วพัดลมทำงานอ่ะครับ

เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยอ่ะครับ ว่าต้องแก้ไขอย่างไร แล้วราคาทำเท่าไหร่ มีร้านแนะนำมั้ยอ่ะครับ ผมอยู่แถวหนองจอกอ่ะครับ พี่ๆ น้าๆ แนะนำหน่อยนะครับ

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

2. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    อาการนี้เดาว่า ตำแหน่งเปิดแอร์แรงสุดมันทำใช่ม่ะครับ
    ตัวต้านทานพัดลม ที่สิงสถิตอยู่ใต้ตู้แอร์น่าจะเริ่มเสื่อมแล้วครับ (ที่มันอยู่ใต้ตู้แอร์ใต้คอนโชลฝั่งคนนั่งครับ) มุดไปเปลี่ยนเอา มีน๊อต2 ครับ หาซื้อเชียงกง2-300 น่าจะพอหาได้อยู่ครับ
    หรือไม่เอาออกทำความสะอาดก่อน เผื่อจะหาย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้