ฝากเป็นกระทู้หลักฐานเรื่องการรอคืนเงินซื้อขายครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 17 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ทำการขายเกจ์วัด Sard EL warning ให้กับคุณโย 3ตัว(ออยเพรส+ฟูลเพรส+เอ็กซ์เทมป์)ต่อรองซื้อกันจบที่ราคา5500บาท

โดยมีเซนเซอร์2ตัว แต่ไม่มีเซนเซอร์เอ็กซ์ซอจ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคืนวันที่11/11/10ที่ผ่านมา

ก่อนซื้อก็ได้ทำการเทสไฟเข้าเกจ์ แต่ไม่ได้ลองต่อเซนเซอร์เพราะผมถอดของออกมาจากรถมาหมดแล้ว ลองก็ลองที่ปั๊มน้ำมันไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

ซึ่งตัวผมเองก็ยืนยันว่าเกจ์ทุกตัวนั้นใช้ได้แน่นอน แต่เซนเซอร์ฟูลเพรสนั้นผมไม่เคยใส่เพราะไม่อยากเจาะรางหัวฉีด แต่ยืนยันว่าเกจ์ไม่เสียแน่นอน

ทางคุณโยก็ตกลงซื้อกลับไป หลังจากนั้นในวันเสาร์คุณโยก็ได้โทมาแจ้งว่าเกจ์ที่ซื้อไปไม่สามารถใช้งานได้

ซึ่งในวันนั้นผมอยู่ที่บางแสนไม่สะดวกคุยจึงตกลงกับคุณโยว่าเมื่อกลับกรุงเทพจะติดต่อกลับไปอีกที

จนวันจันที่15ผมก็ได้ติดต่อกลับไปเพื่อนัดเอาเกจ์เข้ามาเทสอีกครั้งในวันพุธ(เพราะพี่ที่ว่างเทสให้จะว่างวันพุธ)

ทางคุณโยก็ได้ขับรถนำเกจ์กลับมาให้เทสอีกครั้งนึง ผลก็ออกมาไม่น่าพอใจ จึงตกลงคืนของยกเลิกการซื้อขายกัน

แต่ทีนี้ผมติดปัญหาตรงที่ว่ายังไม่สามารถคืนเงินค่าของทั้งหมดได้ และจะคืนเงินให้ภายในสิ้นเดือนนี้เป็นอย่างช้า

ทางคุณโยเองก็ยินยอมและได้ทิ้งเกจ์ไว้ที่บ้านพี่ผมทั้งหมด ซึ่งผมคงจะเอามาเช็คโดยละเอียดอีกทีว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่

ดังนั้นจึงขอฝากกระทู้นี้ไว้เป็นหลักฐานเพื่อความสบายใจของทั้ง2ฝ่ายด้วยนะครับ

ปล.ต้องขอโทดคุณโยด้วยที่ทำให้ต้องเสียเวลาไปๆมาๆจากพระราม2หลายรอบ คุณโยเองก็วัดใจเอาของไปทั้งๆที่ยังลองไม่ครบ
    ซึ่งผมเองก็มั่นใจในของๆผมเหมือนกัน แต่ในมื่อผลมันออกมาแบบนี้ผมก็ยินดีรับคืนครับ

ปล2.ส่วนเกจ์โอโมนิ2ตัว ที่คุณตุลขอนแก่น(Club4g)สนใจ ยังไงรบกวนหาคนมาเทสก่อนซื้อของกันให้เรียบร้อยก่อนดีกว่า
    เพื่อความสบายใจทั้ง2ฝ่ายนะครับ

ขอบคุณครับ

2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    มาช่วยยืนยันนะครับ ว่าตอนเกจ์ยังติดอยู่ที่รถก็ยังใช้ได้อยู่นะครับ ผมยืนยันได้ เพราะนั่งรถมันบ่อย เกจ์จะติดไว้ตรงคอนโซนใกล้ๆวิทยุ

3. No n@_mE

No n@_mE New Member VIP

42
    3
    0
    ถ้าคนขายของทุกคนเป็นแบบนี้คงดีนะครับ

4. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    เยี่ยมครับ

5. ภข-679 กทม

ภข-679 กทม New Member Member

15
    0
    0
    ผม โย เองครับ ก็ขอบคุณมากที่ ดูเเลกัน ยังไงก็จะคอยเเล้วกันครับ

6. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    เยี่ยมครับ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไปบางแสนทำไมไม่สะดวกคุยล่ะ มัวทำอะไรอยู่ครับพี่ปอม อิอิ...!!

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยครับทั้งคนซื้อคนขายครับ สปิริต ทั้งคู่ครับ นับถือๆครับ

9. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    ภาวนาให้คนขายเป็นแบบนี้ทุกๆคนนะครับ จะได้ซื้อขายกันอย่างสบายใจ

เค้าคงไปที่เดียวกะพี่อ่ะ อิอิ

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    แจ่มเลยเพื่อนปอม . .

11. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เยี่ยมไปเลยครับ ขอนับถือ

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากเจอคนซื้อขายของแบบนี้อีกเยอะๆๆๆๆๆครับ

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พี่ปอมสุดยอดอะ ปรบมือให้เลยๆๆๆ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เยี่ยมครับ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แบบนี้ล่ะแจ่ม"ลูกผู้ชายตัวจริง"

16. Pegasus

Pegasus New Member Member

24
    0
    0
    ลูกผู้ชายตัวจริง

17. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ผม ตุลย์ ที่จะซื้อโอโมริ 2 ตัว (oil/water temp)
    ทีแรกผมก้อกะวัดใจ โอนเงินทั้งหมด แล้วให้ส่งของมาเลย เพราะอยู่ไกล ไปดูไม่สะดวก
    เห็นคุณปอมเล่าเรื่องเกจ sard3ตัวให้ฟังคร่าวๆ
    และยืนยันให้ผมเทสโอโมริทั้ง2ตัวก่อน จะได้ไม่มีปัญหา
    ผมก้อเลยรบกวนเพื่อนสมาชิกใน club4G ไปดูให้ นัดไว้เวลาราวๆ 19.00-20.00 น.
    ช่วงเย็นๆ ก่อนที่เพื่อนผมจะไปหา
    คุณปอน โทมาบอกผมคร่าวๆว่า เทสแล้ว ผลปรากฎว่า เข็มไม่ขึ้นตัวนึง ส่วน อีกตัวใช้งานได้ปกติ ยังไงให้เพือนมาดูอีกที
    เพื่อนไปดู ก้อเป็นตามนั้น
    ผมก้อตกลงเอาเกจตัวที่ยังใช้ได้
    คุณปอมก้อแถมอีกตัวมาให้ เพราะเก็บไว้ก้อไม่ได้ใช้
    (จิงๆที่ห้องผม ก้อมี oil temp omori ที่เข็มไม่ขึ้น กองอยู่ตัวนึงเหมือนกันนะ 555+)
    รอโอนเงิน+ส่งของพรุ่งนี้

เยี่ยมครับ
    ขอบคุณในความรอบคอบ นับถือน้ำใจ
    ขืนทำตามนิสัยผม มีหวัง คืนเงิน คืนของกันวุ่นวายเลย

18. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    นับถือๆ...ถ้าผู้ซื้อผู้ขายเป็นอย่างนี้กันหมดก็คงจะดี

19. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกดีครับ

20. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83

มีของเล่นใหม่อีกแล้วเหรอตะเอง....^ ^

21. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    สบายใจกันไปทั้งสองฝ่าย....

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    บุคคลซื้อขายดีเด่นแห่งปีนี้ครับพี่ปอม..
    ทุกทีจะเจอแต่เรื่องแย่ๆเกี่ยวกับซื้อขาย
    เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยได้เจอ

23. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    การซื้อขายของ ต้องเป็นแบบนี้ครับ เยี่ยม ใจอ่ะ......

24. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    นับถือใจคนขายครับ

25. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เป็น บุคคลดีเด่นเลยครับ

นับถือ

26. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    จะแรงไปใหญ่แล้วนิ 3S-GTE คันเนี้ย

27. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    แหะๆ ยังตามมาเห็นอีก
    ได้3ตัวครบแระ แต่คนละยี่ห้อเลย ^^
    ติดที่ไหนดีพี่เฮง พาไปหน่อย
    แบบแมคคานิค 3 ตัวเลย

28. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คุยตอนนั้นไม่รู้เรื่องแน่ สติไม่เหลือแต่ลืมตาด้วยศักดิ์ศรีล้วนๆ โดนน้องมอมเหล้า เมาแบบมาราธอนมาก

29. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เสียเงินไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้

ชื่นชมคับ คนขายนิสัยเยี่ยมจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้