ใครเคยใช้โช้คอัพยี่ห้อ Praco บ้างครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Boost, 8 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boost

Boost New Member Member

3
    0
    0
    เห็นว่าผลิตโดยคนไทย อยากรู้ว่ามันดีรึเปล่า เพราะเห็นราคาค่อนข้างใกล้เคียงกับโช้ค Bilstein

Praco = 13000-15000 แล้วแต่รุ่นรถ
    Bilstein กระบอกเหลือง รุ่น B6 = 18500 up

ที่ผมกำลังสงสัยอยู่
    1.เห็นว่า Praco ปรับแข็งอ่อนได้เหมือน Koni แต่ทนกว่า koni อันนี้จริงมั้ยครับ ?
    2. Feeling ของโช้คอัพ Praco เป็นยังไงครับ แข็งมากหรือน้อย , นุ่ม , หนึบ , เด้ง ? ถ้าเทียบกับโช้คอัพดังๆ Feeling เหมือนยี่ห้อไหนครับ ?
    3. โช้ค Praco ปรับแข็งสุด Feeling = ? ปรับอ่อนสุด Feeling = ?
    4. โช้ค Praco จะใช้ได้ทนแค่ไหน กี่หมื่น กม. ?
    5. คุ้มมั้ยครับ ถ้าผมจะลองซื้อมาใช้ ?
    6. Bilstein B6 ถ้าซื้อมาแล้ว Feeling ไม่ถูกใจ ยังขายต่อได้ประมาณ 9000-10000 แล้ว Praco ล่ะครับ ราคาขายต่อมือ 2 ขายกันประมาณ ? ผมกลัวหาคนซื้อต่อยากน่ะครับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
    1.จริงครับ
    2.แล้วแต่ปรับครับแต่ค่อนข้างกระด้างตามนิสัยของโช๊คน้ำมัน
    3.แข็งสุดแข็งโครตๆขับไม่ได้ อ่อนสุดนุ่มสบาย
    4.ผมใช้ประมาณ 3 ปีไม่มีปัญหา
    5.คุ้มครับกับราคามีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น
    6.praco ผมขายได้ 5500 เองครับ

เพิ่มเติมปรับแข็งอ่อนต้องไปปรับที่ร้านเค้านะครับไม่ได้ปรับเองเหมือน koni เสียค่าปรับด้วยครับ
    สรุปรวมๆแล้วดีครับคุ้มค่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:12:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:12:25 ----------

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
    1.จริงครับ
    2.แล้วแต่ปรับครับแต่ค่อนข้างกระด้างตามนิสัยของโช๊คน้ำมัน
    3.แข็งสุดแข็งโครตๆขับไม่ได้ อ่อนสุดนุ่มสบาย
    4.ผมใช้ประมาณ 3 ปีไม่มีปัญหา
    5.คุ้มครับกับราคามีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น
    6.praco ผมขายได้ 5500 เองครับ

เพิ่มเติมปรับแข็งอ่อนต้องไปปรับที่ร้านเค้านะครับไม่ได้ปรับเองเหมือน koni เสียค่าปรับด้วยครับ
    สรุปรวมๆแล้วดีครับคุ้มค่า

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมก็ใช้ ความคิดเห็นตามพี่ข้างบนครับ

แต่รถผมหาตรงรุ่นไม่มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้