เครื่องสั่นและเร่งไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย note13, 2 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note13

note13 New Member Member

5
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าก่อนน่านี้อ่างน้ำมันเครื่องซึมเลยถอดฝาอ่างออกแล้วติดเข้าไปใหม่

หลังจากนั้นประมาณ1อาทิตเครื่องก้อสะดุดสั่นเร่งไม่ขึ้นพอดับเครื่องมีกลิ่นไหม้ๆของน้ำมันเครื่องด้วยครับไปเช็คที่สายหัวเทียนสายแรก

มีน้ำมันเครื่องเพียบเลยครับไม่ทราบว่าสาเหตมาจากอะไร และจะต้องแก้ไขอย่าไรครับ จำเป็นไหมที่เปิดฝาเครื่องแล้วต้องเปลี่ยนประ

เก็นด้วย และอะไหล่ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับพอดีอยู่ต่างจังหวัดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ซีลกระบอกหัวเทียนด้านที่ติดกับฝาสูบรั่วคับ ลองเปิดฝาครอบวาวออกมา จะมีกระบอกหัวเทียนอยู่ สี่อัน ชักกระบอกตัวนั้นออกมาทั้งหมด แล้วใช้กาวที่ทนความร้อนได้ทาแล้วใส่กลับไป (ต้องทำความสะอาดพื้นผิวให้สะอาดก่อน )
    น่าจะดีขึ้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้