รบกวนสอบถามค่ะตอนนี้พวงมาลัยรถมีอาการแปลกๆค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 3 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    พอดีว่าเอารถไปซ่อมช่วงล่างมา แล้วพอซ่อมเสร็จขับกลับบ้านก้อมีอาการแปลกๆแบบนี้ค่ะ
    1.เวลาหมุนพวงมาลัยสามารถหมุนได้รอบหลายรอบ ไม่มีจุดพวงมาลัยสุดค่ะ
    2.เวลาขับทางตรง ถนนเรียบแล้วปล่อยมือ รถจะเป๋ไปทางซ้าย พวงมาลัยจะหมุนไปทางซ้ายเองค่ะ

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ต้องแก้ไขยังไงดีอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไปซ่อมอะไรมาบ้างครับ รีบกลับไปแก้ที่ร้านเดิมเลย

อาการไม่ปกติมากๆ ตรงที่ หมุนเเล้วไม่สุดเนี่ย

ส่วนข้อสอง ตั้งศูนย์ดูครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    น่ากลัวมากครับ อาการแบบนี้ ควรจะแก้ไขโดนด่วนครับ

4. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    อันตราย เนอะ เรื่องปล่อยก็ตามพี่เฟริสเลย ตั้งศุนย์น่าจะหายเนอะ ไอ้ไม่สุด นี้ไม่เคยเจอฮะ -==//

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    กลับเข้าร้านด่วนนน ^^~

6. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    แค่เห็นข้อที่หนึ่งก็เสียวแทนแล้วครับ ขอให้หายไวๆนะครับ ^ ^!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้