Feeling GAB suspension คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ex-ProfLeZs, 8 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    เป็นอีก 1 ทางเลือกในการหาโช๊คอัพแต่งนะครับ

ผมใช้โช๊ค GAB ss series ปรับหนึด 32 ระดับ + slide กระบอก ตัว Top สุด ราคา 34,500 ส่วนตัวปรับหนึดหน้าไว้ที่ 17 และ

หลัง 20 วิ่งโดยใช้ความเร็ว 120 - 180 บนทางด่วน ทางตรงยาวๆ นิ่งครับ สาดโค้งยาว โค้งสั้น จังหวะแซง ไม่มีเหวี่ยง ไม่โยน

จังหวะยุบตัวของโช๊ค ตามเนิน ถนน + รอยต่อของพื้นถนน ไม่ยวบยาบ สำหรับคอสะพานนั้น ส่วนตัวบอกเลยว่าไม่กล้าครับ เพราะกลัว

รถพัง - -" ถ้าจาถามความหนึบละก็ หนึบได้ใจ ถ้าถามว่ากระด้างไหม ยืนยันจากการทดลองจริง ว่า ไม่กระด้างนะ แต่ก็อยู่ที่การใช้งาน

ด้วยนะครับ ระดับหนึดปรับไปเหอครับ สูง - เตี้ยแค่ไหน ไม่มีผลต่อค่า K สปิงอยู่แล้วครับ

ถ้าจาถามว่า เปรียบเทียบกับโช๊ตเดิมอัดน้ำมัน + สปิงโหลด ละเป็นยังไง จริงๆแล้วก็อยากจาบอกว่าเทียบกันไม่ได้อยู่เเล้ว คนละความรู้สึก

กันเลย แต่ถ้าเอาจริงๆ ก็ โช๊คแต่ง ไม่ว่าจา ตัวไหน ก็ดีกว่าโช๊คเดิม + สปิงโหลดอยู่แล้ว นุ่มกว่า หนึบกว่า แน่นอนกว่า แพงกว่า :cool:

สำหรับคนที่ชอบการขับแบบสบายๆ นุ่มๆ ปรับหนึดหน้า สัก 14 + หลัง 12 เนี่ยล่ะ นุ่มนวล + หนึบนิดๆ

สุดท้ายนี้ เป็นอีก 1 ทางเลือกสำหรับ ผู้ที่ กำลังมองหา หรือมีความคิดอยากจะ ยกโช๊คแต่ง ใส่สักชุดนะครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช็คแต่งดีหมดครับ ใส่แล้ว จะติดใจ ต้องแบบนี้ถึงจะจบ นะครับ

3. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    มันต่างกับ G/A/B HA มากเลย รู้สึกว่ามันจะไม่ค้อยหนึบเท่าไรอ่ะ..

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใช้งานขับถนน ใช้ดีครับสบายใจได้เลย ขับสบาย หนึบดีครับ

แต่ถ้าขับ จิม , เซอร์กิต ไม่เห็นด้วยครับ ย้วยมากๆ นิ่มมากๆ

ของผม ปรับ หน้า 32 หลัง 32 ครับ

ปล. ใครสนใจติดต่อมาได้นะครับจะถอดออก ขายถูกๆ 17000 พร้อมบอลล์จอยล์

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อยากมี โช้ค ดีดี สักชุด วุ้ยๆๆๆๆ

6. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    เงินเนี่ยหายาก ใช้ง่ายดีแท้ :(

7. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ไว้อีกสัก ปีจะขอลองของนอกบ้าง ตอนนี้ใส่ mono ของ RSC งานไทยอยู่ ใช้งานเวลาซึ่ง หนึบดีมาก แต่คุณภาพงานกับวัสดุแย่อย่างแรงเพราะมันเอา ไส้โช๊ค mono มาบิ้วแบบ hand made ครับ ไม่ใช่ของตรงรุ่น .......อีกสักปีค่อยว่ากัน 55

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถือเป็นทางเลือกที่ดีครับ สำหรับคนกำลังหาโช้คแจ่มๆ ใส่ในรถ รับรอง จบแน่ (อิอิ แต่เรื่องบริการนี่ต้องตินิดหน่อยนะครับ รู้สึกศูนย์จะมีคนบริการน้อยเกินไปอะคับ ไปแต่ละที รอนานโคตรๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้