ขอสอบถามเรื่องฝาสูบekหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย invoice, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    ขอสอบถามเรื่องฝาสูบ tec ครับว่าฝาสูบปี 2000 (ฝาขาว) สามารถเอามาใส่แทนปี 96 (ฝาดำ)ได้หรือเปล่าครับพอดีกำลังจะซื้อครับของเก่าฝาโก่งครับ เลยไม่แน่ใจว่าใส่แทนกันได้หรือเปล่าครับรบกวนท่าน
    ผู้รู้ด้วยครับขอบคุณมากครับ

2. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    Same

ถ้าเป็น tec ไม่แตกต่าง ครับ นอกจากสี ก่อนซี้อ ดูดีๆ นะครับ ผมเคยโดน ฝามันปาด มาซะ ไม่เหลือให้ปาดใหม่ก็มี

3. invoice

36
    0
    0
    ขอบคุณมากครัสำหรับคำตอบ มีอีกนิดครับ แล้วเราพอจะมีวิธีการดูว่าฝาปาดมาแล้วหรือเปล่าครับ

4. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    วิธีมันมี ครับ แต่ อธิบายเป็น คำพูดจะเข้าใจยากมันต้องมีภาพประกอบ เอา ง่ายๆ ถ้าฝา ของคุณที่โก่ง ถ้ายังซิงไม่เคยโดนปาด วัดขนาดความสูงไปเทียบ เลยก็ได้ ครับ อีกวิธี คือการ รับประกัน ครับ ว่าฝาที่ มาเปลี่ยน ซิง ไม่เคยโก่ง หรือโดนปาดมาก่อน มือสองแท้ๆ ผมเคยโดน ทำไป 7500 แม่ง คืนให้ 4000 ระยะเวลา 4วัน หลังขับออกมาจากอู่มัน เห็นเป็น อู่แถวบ้าน ไอ้เราก็ไว้ใจ สรุป ไปได้ที่ เรวดีฮอนด้า จบ รับประกันให้อีก 6 เดือน พร้อมสอนวิธีดูให้ อีกตั้งหาก

อยากบอก น้องๆและเพื่อนๆ ว่า ถ้า ฝาโก่งแล้ว ทิ้งเถอะครับ อย่าปาดเลย มันได้ไม่คุ้มเสียครับ หาซื้อมือสองเชียงกงดีกว่า จากประสบการณ์นะ ครับ และอู่ก็คืออู่ ครับ เลือก อู่คุณภาพ รับประกันงานซ่อม ครับ จะได้สบายใจ

5. ส่วนตัวผมว่า ปาด กับไม่ปาดก็มีค่าเท่ากันนะครับ อยู่ที่ว่าปาดแล้วการประกอบคืน หรือเรียกง่าย ๆ
    ว่า "มือถึง" กันหรือป่าว ไม่ใช่ศักดิ์แต่ว่าปาด เพราะรถหลาย ๆ คันก็แก้ปัญหาโดยวิธีการปาดฝา
    แล้วก็จบ ใช้งานได้เหมือนปกติ ไม่มีปัญหาอะไรนะ

6. invoice

36
    0
    0
    มีข้อมูลไว้เลือกซื้อแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้