จะพ่นสีฝาสูบขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย 5EUA, 8 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 5EUA

5EUA New Member Member

10
    0
    0
    จะพ่นสีฝาสูบแต่ไม่กล้าแกะออกครับ เอ็นวีควีนแค็ป หัวฉีดครับ จะเอาฝาสูบมาพ่นสีนอกจากเอาน็อตที่ยึดอยู่รอบตัวฝาสูบและเห็นมีสายยางสีดำอีก1เส้น และสายหัวเทียนนั้นแกะออกอย่างไงครับ เมื่อแกะออกแล้วสามารถยกออกมาเลยใช่ใหมครับต้องระวังอะไรบ้างครับและตอนประกอบกลับไม่ต้องมีการปรับแต่งไดๆใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2010
  2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    สายหัวเทียนนั้นแกะออกโดยการดึงขึ้นมาตรงๆเลยก็ได้แต่จะแน่นหน่อย หรือจะดึงจากด้านขอบจะมีตึ่งเล็กๆให้ดึงอยู่มันจะดูดแน่นแบบสูญญากาศ แล้วค่อยๆขยับฝาสูบจะแน่นหน่อยเพราะว่ามีกาวติดอยู่ ตอนใส่ก็ต้องหากาวปะเก็นมาทานะครับ แต่ฝากไว้นิดเรื่องสีนะครับอย่าเอาสีธรรมดาพ่นนะครับ เด๋วสีจะเดือด เอาสีทนความร้อนลองพื้นก่อนนะครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. 5EUA

5EUA New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ แบบนี้ค่อยกล้าหน่อย สำหรับสีนั้นสั่งซื้อในWebหนึ่งครับบอกว่าเป็นสีพ่นห้องเครื่อง ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้