สอบถามเรื่อง SR 20 VVL 6 เกียร์ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kuruda, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    คือตอนนี้รถน้องผมวางเครื่องที่ป็นเกียร์ CVT 6 speed มาแต่ช่างที่วางเขาไม่ชำนาญ
    ปัญหาตอนนี้คือ เกียร์ไม่เปลี่ยน ตอนนี้วิ่งได้สองเกียร์เอง หรือถ้าใครมีคู่มือการวายสาย
    บอกหน่อยก็จะขอบคุณมากๆครับ เพราะตอนนี้รถน้องอยู่ที่สระบุรี จะได้ส่งคู่มือไปให้ช่างเขาครับ
    ขอบคุณมากๆครับ :cry::cry::cry::cry::cry:

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตอนได้เครื่องมาได้ของมาครบๆหรือเปล่าครับ

ส่วนรายละเอียดเดี๋ยวรอพี่ๆมาตอบให้นะครับ

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ต่อสายกล่องเกียร์ ผิดรึเปล่าคับ ลองเช๊ค เซนเซอร์ที่เกียร์ทั้งหมดก่อนว่า ได้ต่อครบมั้ยคับ กล่องเครื่อง กล่องเกียร์ กล่อง ชิฟเกียร์ มีเค่นี้ก็วิ่งได้ครบแล้วคับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอาใจช่วยครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เป็นปัญหาเริ่มแรก ของการวาง VVL เอาใจช่วยนะครับ ถาของครบ ก็ดี ไป
    อาการเกียร์ไม่เปลี่ยน ลองดูกล่องเกียร์ก่อน แล้วต่อเข้า กล่อง ทริป กล่องเล็ก อีก 1 กล่อง

6. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ขอดูหน้าตากล่องหน่อยครับ
    ช่วยลงรูปกล่องเครื่อง กล่องเกียร์ กล่องจอไมล์
    ขอ part number ของกล่องทุกใบด้วย
    ที่สำคัญกล่องเกียร์ ลงรูปทั้ง 2 ด้านเลย จะได้ดูออกว่ากล่อง
    ตรงรุ่นอะป่าว

7. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    เรื่องนี้หาไม่ได้ๆจริงๆครับเพราะว่านองเขาอยู่ต่างจังหวัด หรือถ้าใครมีแหล่งซื้อหนังสือวายริ่ง
    ก็จะดีมากครับ รายละเอียดผมไม่ค่อยรู้เท่าไร เพราะน้องฝากถามมาอีกทีอ่ะครับ ขอบคุณพี่น้องทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมเพิ่งวางเสร้จครับกำลังจะเอาไปลอง
    แต่ยกล้อลองไม่ได้นะเนี่ย แรงบิดมันไม่ได้นะครับ ต้องลองวิ่งดู
    ผมซื้อวายริ่งมาทั้งคันเลย เอาเป็นว่าลองโทรมาคุยได้ครับ เพื่อซีรอคให้ครับ
    แต่ได้แค่วายริ่งไป ก็จบยากนะครับ ถ้าช่างไม่ชำนาญนะครับ
    เด๋วผมเอารูปกล่องลงให้ดูดีมะ
    ผมถ่ายแต่กล่อง cvt ไว้นะครับ มันจะอยู่ใต้คอนโซนนะครับ มีขายที่บางนาครับ ราคาไม่แพงด้วยครับ

9. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ผมไม่มีกล่องจอไมค์อ่ะ ใครเจอมาโพสบอกด้วยเน้อ

10. buem

2,764
    75
    0
    ร้านบางนาซอย 5 ครับผม มีแน่นอน

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เอาใจช่วยนะครับ.....ผมก้อเคยปวดหัวกับCVTมาเหมือนกัน...............ตอนนี้ยกทิ้งแล้ว..ใส่เกียร์ธรรมดาดีกว่าครับ...........ลองดูตามที่ท่านอื่นบอกก่อนดีกว่าครับเพราะตอนผมวางก้อได้กล่องเกียร์ผิดมาเหมือนกัน(ร้านมันมั่ว)SR20DE+CVT กับSR20VVL+CVT กล่องเกียร์ยังใช้กันไม่ได้เลยครับ......หรือไม่ก้อวายริ่งสายไม่ถูก....ถ้าหนักกว่านั้นคือเกียร์พัง...รีบเช็คแล้วถ้าเจอสาเหตุจะได้รีบเอาไปเปลี่ยนดีกว่านะครับ....ขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

12. buem

2,764
    75
    0
    เข้ามาเอาใจช่วยครับ
    ของผมเพิ่งสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ วิ่งสนุกมากเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:08:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:07:19 ----------

เข้ามาเอาใจช่วยครับ
    ของผมเพิ่งสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ วิ่งสนุกมากเลย

13. 1.vvl ชนเกียร์ธรรมดา ระบบวาวแปรผัน มานจะยังทำงานอยู่ไหม๊คับ
    2. ถ้าเอามาชนเกียร์ออโต้ แต่เป็นเกียร์สาย มานจะใช้งานได้ไหม๊คับ

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ชนเกียร์ธรรมดา เทค เปิด เหมือนเดิม
    ถ้ามาชนเกียร์ auto สาย คงจะใช้ ทริปเกียร์ไม่ได้ มันก็ไม่ใช่ CVT

15. buem

2,764
    75
    0
    ตามนั้นครับ สรุป วางเดิม cvt ของเค้านะดีแล้ว
    แล้วเจ้าของกระทู้ได้ของยังครับผม

16. buem

2,764
    75
    0
    ตามนั้นครับ สรุป วางเดิม cvt ของเค้านะดีแล้ว
    แล้วเจ้าของกระทู้ได้ของยังครับผม

17. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    วงจร P11 VVL

ถ้าโชคร้ายเกียร์พัง จากคนในคลับไปยกหัวมาเครื่องเกียรVVLพังจากญี่ปุ่น 3 เกียร์จึงสำเร็จ ที่อุ่ชื้อ ASS บริการ ชื่ออัศวิน 081-863--3767 มีวงจรP11 VVL ลองโทรจีบขอชื้อกันเองจากค้น (สมาชิกใหม่) 086-3120084

18. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    คุณ Buem ไปวางที่ไหนอ่ะครับ แล้วจบเท่าไหร่ ยังไงรบกวนขอรายละเอียดนิดหนึ่งครับ

19. buem

2,764
    75
    0
    โทรมาสอบถามได้ครับ

20. buem

2,764
    75
    0
    เป็นงัยบ้างครับ
    คงใช้งานได้ดีแล้วนะครับ หรือยังอ่ะเงีบยเลย

21. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ไม่ทราบว่าคุณbuem ไปวางที่ไหนครับ ผมอยู่ที่นนทบุรี มีที่แนะนำบ้างไหม
    ผมใช้R11 นะครับ

22. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเบอร์คุณ อะไรครับ เผื่อว่าจะได้โทรไปสอบถาม

23. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เก็บข้อมูล อยากวางเช่นกัน

24. buem

2,764
    75
    0
    ผมมีอู๋เองนะครับ เบอร์ผมอยู๋ด้านล่าง ตอนนี้มี sr16 VVL เกียร์ted มาด้วยครับ

25. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    แอบมาดูชาว VVL อีกแล้ว

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    วางเสดยังครับ วิ่งเป็นไงบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้