@@ รถเถื่อน รถสวมทะเบียน ผิดกฏหมาย ระวังใบสั่งออนไลน์ ด้วยนะครับพี่ๆน้องๆ งานเข้าแน่ๆถ้าโดน @@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MATANG, 9 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    :mad::mad::mad:เห็นเขาทดลองใช้ใบสั่งออนไลน์แถวๆกรุงเทพ ถ้าผ่าน ก็จะใช้ทั่วประเทศ ผมดูข่าวแล้ว หนาวแทนพี่ๆน้องที่ ใช้รถแนว (ไม่ค่อยจะถูกกฏหมาย) เพราะนอกเสียจากเสียค่าปรับแล้ว ข้อมูล ทะเบียนรถ ประวัติรถ เลขตัวถัง เลขเครื่องยนต์ และอีกหลายๆอย่าง เกี่ยวกับข้อมูลของรถคันนั้น ราวกับเป็นกรมการขนส่งเคลื่อนที่มาเองเลยซะงั้น เป็นห่วงทุกๆท่านจากใจจิงๆ ถ้ามีหวังโดนขึ้นมา รถหนีแนนท์ รถขโมย รถสวม คงจะไม่รอดแน่ๆ เกิดปัญหาขึ้นมาเรื่องยาวทุกๆท่านก็คงทราบดีว่าพี่รวดมันจะเล่นเรายังไง เสียวแทน ระวังๆกันด้วยนะครับผมเป็นห่วงทุกๆคนจิงๆ ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับผม:(:(:(

2. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    น่ากลัวววววววว

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สำหรับความคิดผม ผมมองไปอีกแบบนึงนะ

คือต้องคิดอย่างงี้ก่อนครับว่า ผิดจริงมั้ย

เพราะรถประเภทที่ จขกท. กล่าวถึง ไม่ว่ารถหนีแนนซ์ รถขโมย รถสวม

ก็ล้วนผิดกฎหมายเต็มๆทั้งสิ้น ถ้าขับรถประเภทดังกล่าว แล้วเกิดเค้าจับได้ มันก็คงต้องว่าไปตามผิด

เพราะบ้านเมืองมีกฎหมาย ซื้อรถต้องจ่ายค่างวด เสียภาษีให้กับรัฐ

ถ้าไม่เสีย ก็เท่ากับเอาเปรียบคนอื่นในสังคมที่เค้าทำถูกต้อง

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รถขโมยเนี่ย ต้องจัดให้หนัก เพราะมันทำให้คนที่เค้าถูกขโมยเดือดร้อน

เมื่อมีระบบใบสั่งออนไลน์ขึ้นมา เวลาถูกจับข้อมูลทั้งหมดก็จะฟ้องขึ้นมา

เท่ากับเป็นการตัดตอนรถที่ผิด และน่าจะลดปัญหาการขโมยรถได้บ้าง

บ่อยครั้งที่เห็นกระทู้ในนี้ ว่ารถโดนขโมย ผมว่าใครไม่โดนกับตัวคงไม่รู้

รถเราเราก็รัก ผมเองก็ไม่เคยโดน และไม่อยากจะโดนด้วย

แต่เห็นกระทู้รถหายแล้วเข้าใจความรู้สึกเลย ว่าโคตรแย่

อยากให้คิดว่า ถ้าเรายืนบนความถูกต้อง ใครก็เอาผิดเรายากครับ

ผิดไม่ผิด เราเองต้องรู้ดีอยู่แล้วล่ะครับ ที่ผิดก็ทำให้มันถูกซะ ช่องทางมันมีอยู่แล้วล่ะครับ

จะได้ไม่ต้องยุ่งยาก ลำบากใจ เวลาโดนตำรวจเค้าเล่น

4. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผิดว่ากันไปตามผิด รถเถื่อน รถหนี รถขโมย

5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ห่วงแต่จะเจอ ข้อหาปัญญาอ่อนรีดไถอย่างเดียว !!

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    นี่แหละที่น่ากลัวและน่าเบื่อที่สุด

7. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    gooooooooooood

รถผมถูกกฏหมายล้าน%เพราะซ่ื้อจากโชว์รูม ผมยังโดนเรียกเก็บส่วยอยู่เลยครับเซ็งเป็ดประเทศไทยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้