ขอ comment จากเพื่อนๆหน่อยครับพอดีเพิ่งทำสีขาว Type R เสร็จหมาดๆครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ขอ comment จากเพื่อนๆหน่อยครับพอดีเพิ่งทำสีขาว Type R เสร็จหมาดๆครับ
    สีเดิมๆก่อนเเปลงกายเป็นขาว Type R อ้อทำที่ อู่ color perfecto
    เริ่มกลายเป็นขาวๆเเระ
    กำลังค่อยๆเก็บงานครับ อิอิ รอด้วยความใจจดใจจ่อ
    เริ่มจาใกล้ความจิงเเระคับ
    เสร็จเเระคับ เล่นเอาเหนื่อยเลยคับ ต้องขอขอบคุณ เจ้าของอู่ คุณเค ที่ควบคุมการเก็บงานอย่างดีเยี่ยม เเถมขัดเคลือบสีฟรีอีก 6ครั้ง
    เดี๋ยวไว้หามุมสวยๆถ่ายมาให้ดูใหม่ เพราะเป็นรูปในอู่ล้วนๆ:first:

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยงามครับ

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เท่าที่ดูจากรูปออกมาสวยงามครับ

จัดสติกเกอร์ civic type R สัก 1 ชุด ก็แหล่มแล้วครับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สวยแล้วครับ

5. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    สีขาวมาอีกคันแล้ววว สีขาวหล่อๆครับ ;);)

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  7. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สวยงามดีครับ

8. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ด ทุกคนที่ให้กำลังใจ เเละขอบคุณคำชมจากทุกท่านครับ
    คือผมถ่ายจากมือถือประมาณ 3ล้านพิกเซล เเล้วย่อรูปลงมาเหลือ 800x600พิกเซล ภาพมันเลยไม่ค่อยชัด
    เดี๋ยวหาเวลาถ่ายรูปใหม่อีกครั้ง เเล้วลดขนาดรูปเหลือ400x600พิกเซลน่าจาชัดขึ้น คับ
    ขอบคุณอีกครั้งคับ เพื่อนๆในบอร์ดน่ารักกันทุกคนเลย...555

9. K.F_Spoon

K.F_Spoon New Member Member

103
    2
    0
    -สีขาวยังไงก็สวยครับ-

10. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    สวย ครับ

ขาวสวย ครับ ว่า แต่ว่า ใช้งบประมาณ กี่ บาท ครับ สำหรับ ค่าสี แล้ว อยาก ทราบว่า ใช้สี อะไร ครับ อยาก ทำมั่งง่ะ:D

11. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    สวยครับ ยังทำสีครอบวาวล์มั่งจัง ไคมีแนะนำด้วยนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:31:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:30:41 ----------

สวยครับ อยาก ทำสีครอบวาวล์มั่งจัง ไคมีแนะนำด้วยนะครับ

12. SPEED R

473
    4
    0
    ใช้สี ดูปองค์ เเละสาดทับด้วยเเลคเกอร์นกเเก้ว ราคาประมาณ30k ต้นๆคับ ขึ้นอยู่กับสภาพรถของเพื่อนๆด้วย อ้อขอเน้นว่าเจ้าของอู่ คุณเค เเละ คุณปั๊ป ดูเเลงาน
    รถลูกค้าด้วยตัวเองทั้งวัน เรียกว่าประกบช่าง ตลอด เเถมนิสัยดีมากๆคับ อ้อไม่ได้โปรโมทนะคับงานเค้าเนียนมากๆ มีคำเเนะนำดีๆให้ลูกค้าตลอด
    เเถมสี นี่ผมยอมรับเลยว่า สวยเหมือน Type R เเท้ๆ จิงๆ ที่กล้าพูดก็เพราะว่าดูมาหลายอู่เเล้ว เเต่ความเหมือนเเละความเนียนต้องยอมรับครับ
    เเต่อู่ที่มีฝีมืออีกหลายอู่ก็น่าจะมีนะครับ อ้อมีโปรโมชั่น ขัดเคลือบอีก 6ครั้ง ก็ลองตัดสินใจดูครับ

13. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    สวยครับ อยาก ทำสีครอบวาวล์มั่งจัง ไคมีแนะนำด้วยนะครับ

14. SPEED R

473
    4
    0
    อ้อสีฝาครอบวาวล์ ก็ทำที่นี่เเหละคับ เหลือง Type R รหัส Y56 คับ

15. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    สวยครับเนียนเลย

16. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขาวสวยครับ

17. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ออกมาหล่อเนียนเลยครับ

18. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    สวยคับ สีขาวหล่อๆๆทุกคันเลย ฮ่า ๆ ๆ ( รถผมก็สีขาว)

19. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ภาพไม่ชัดเป็นเพราะใช้กล้องมือถือถ่ายครับรูปใหญ่เล็กไม่เกียว ลองหากล้องดิจิตอลถ่าย จะช่วยได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:27:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:27:13 ----------

สูตรเดียวกันเลย :)

20. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
  21. SPEED R

473
    4
    0
    ชอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ ขอให้รถเพื่อนๆในบอร์ด หล่อๆกันทุกคันนะคับบบบบบ

22. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    สวยงามเลยครับ หล่อๆ ขาวอวบๆ

23. สีขาวหล่ออยู่แล้วเกิ๊ป...

24. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ขาวสะอาด ได้ลิ้นหน้าไทพ์อาร์ซักอัน เข้ากันดี...:)

25. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้