ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ พี่ๆในนี้มีใครรู้จักซีวิค คูเป้ ทะเบียน xx-5726 บ้างไหมคะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ผู้เดือดร้อน, 14 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือพี่ๆในนี้หน่อยค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าได้เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราเอง โดยมีรถซีวิค คูเป้คันนี้เป็นตัวต้นเหตุ เราได้พยายามหาข้อมูลทุกอย่างแล้วจนสุดท้ายก็มาเจอเวบบอร์ดที่นี่ น่าจะเป็นความหวังสุดท้ายแล้วในการตามหาตัวต้นเหตุที่ทำให้เราบาดเจ็บ และเกือบจะพิการ ขอแจ้งรายละเอียดคร่าวๆก่อนนะคะ เป็นซีวิค สองประตู สีดำ ทะเบียนดิฉันจำไม่ได้ถนัด เพราะขณะเกิดอุบัติเหตุมันเร็วมาก จำได้ลางๆว่าเป็น หมวด ภท หรือ ภล อันนี้ไม่แน่ใจแต่ทะเบียนเป็น5726 มีสติ๊กเกอร์ติดไว้ชัดพอสมควรติดที่หลังรถ ว่าอู่แม่กลอง(ดิฉันไปกดดูในคอมแล้ว พบว่าอยู่แถวเจริญนคร ลองโทรไปถามอู่เค้าแล้ว เค้าบอกไม่สามารถเช็คได้ว่าเคยเป็นลูกค้าเค้ารึเปล่า)

เอาล่ะค่ะมาเข้าเรื่องดีกว่าว่ารถคันนี้ทำอะไรกับดิฉัน เรื่องก็คือ ประมาณ3ทุ่ม วันที่12พฤศจิกายน ดิฉันขี่มอเตอร์ไซด์กำลังจะกลับบ้าน โดยใช้เส้นพระรามสี่ วิ่งมาจากแยกคลองเตย มุ่งหน้าไปสาทร ระหว่างทางดิฉันขี่ด้วยความเร็วปกติ ประมาณ50-60 วิ่งชิดทางซ้ายมาตลอด การจราจรช่วงนั้นรถยังติดสะสมแต่ก็พอไหลตามกันไปได้เรื่อยๆ จนมาถึงแถวๆหน้าอาคารลุมพินีเซ็นเตอร์ เกือบๆจะถึงสวนลุมอยู่แล้ว จังหวะที่รถเริ่มไหลตามๆกันไป ก็ได้มีซีวิค คันดังกล่าว ซึ่งตอนแรกอยู่ทางขวามือดิฉัน จู่ๆ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น คนขับรีบขับปาด ออกมาทางซ้ายอย่างรวดเร็ว น่าจะเพราะไม่เห็นดิฉันขี่มา ทั้งๆที่ตัวดิฉันก็ขี่เกือบจะชิดขอบทางซ้ายอยู่แล้ว แต่รถคันดังกล่าวก็หักซ้าย เบี่ยงออกมาทั้งคัน จนแทบจะชนดิฉันอยู่แล้ว ด้วยความตกใจ ดิฉันจึงรีบกำเบรกอย่างแรงบีบสุดแรงเกิด ส่งผลให้ล้อล็อกควบคุมรถไม่อยู่ ทั้งรถทั้งคนไถลไปคนละทาง ตัวดิฉันหัวไปฟาดขอบทาง โชคดีที่ใส่หมวกกันน็อคไว้ ที่สำคัญยังเกือบโดนแท็กซี่ เขียวเหลืองตามมาทับซ้ำ โชคยังดีที่เค้าเบรกไว้ทัน ช่วงจังหวะนั้นเป็นช่วงปล่อยสัญญาณไฟเขียวพอดี รถเลยไหลไปได้ยาวหน่อย ซีวิคคันนั้น ดิฉันคาดว่าน่าจะเห็นเหตุการณ์ทั้งหมด อาศัยช่วงชุลมุนมุดหนีไปได้ ตัวดิฉันโชคดียังมีประกันอุบัติเหตุที่บริษัท เบิกค่ารักษาได้ แต่มอเตอร์ไซด์ดิฉัน ต้องเสียค่าชุดสี กับค่าซ่อมเครื่องที่ขูดเป็นรอยเกือบ5พันบาทอันนี้โชคร้ายต้องจ่ายเอง หลังเกิดอุบัติเหตุ ดิฉันรีบไปแจ้งความที่โรงพักสน.ลุมพินี ตำรวจที่นั่นก็บอกว่าถ้าจำทะเบียนได้ไม่ชัด ก็ยากที่จะหาตัวคนผิดมาได้ แถมเค้าไม่ได้ชนเราจะๆไม่มีแผลที่รถเค้า อันนี้เราก็ต้องไปหาพยานบุคคลมายืนยันอีก อันนี้ดิฉันก็จนปัญญา ไม่รุ้จะไปขอความช่วยเหลือจากใคร คนแถวนั้นมาช่วยกันยกรถแล้วก็ไป ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆตอนนี้ อยากให้เค้าได้รู้ว่ามีผู้เดือดร้อนจากการกระทำของเขา อยากได้คำขอโทษสักนิกดก็ยังดี ใครพอรู้จักหรือช่วยได้รบกวนแจ้งเจ้าของด้วยนะคะ

1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ทะเบียน ขึ้นต้นด้วย ภx-xxxx น่าจะเป็นรถปี 2000 ไฟท้าย ขาว-แดง ครับ
    มีใครรู้จัก บ้างครับ พี่ๆน้องๆ ช่วยดูๆกันด้วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:50:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:50:42 ----------

ทะเบียน ขึ้นต้นด้วย ภx-xxxx น่าจะเป็นรถปี 2000 ไฟท้าย ขาว-แดง ครับ
    มีใครรู้จัก บ้างครับ พี่ๆน้องๆ ช่วยดูๆกันด้วย

2. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เค้าอาจจะไม่เห็นจิงๆก้อได้นะครับ
    แต่โชคดีแล้วคับที่ไม่เป็นรัยมาก

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ยังไงหว่า

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมไม่รู้จัก ทะเบียน นี้นะ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาใจช่วยอัพให้ครับ แต่บอกตามตรง ถึงเจอก็คงทำอะไรไม่ได้ เหมือนที่ตำรวจบอก ในเมื่อเค้าก็ยังไม่ได้ชนและไม่มีพยาน

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    สีดำเยอะด้วยสิ

8. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ไม่เคยวิ่งเส้นนั้นเลย ตั้งแต่ซื้อมา.......... วิ่งนอกเมืองเป็นส่วนใหญ่

9. winniekikkok

winniekikkok New Member Member

25
    0
    0
    รถใครเอ่ย?

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อื.........เสียใจด้วย......ขับรถระวังกันด้วยนะครับ
    ไม่ว่าจะรถเล็กหรือใหญ่ มีน้ำใจกันเยอะๆๆครับ

11. nu --*--

nu --*-- New Member Member

78
    1
    0
    เห็นใจคับ..!!

หายไวไว นะคับ^^

( ขับขี่ปลอดภัย ระมัดระวังกันด้วยนะคับ )

12. punkskate007

3,546
    1
    0
    ลองไปแปะใน welovecivic ดูคับ

13. kai2521

kai2521 New Member Member

12
    0
    0
    หายากด้วย ประเทศไทยมีกี่คันก็ไม่รู้ แถมทะเบียนของจริงหรือสวมมาก็ไม่รู้ด้วย ยังไงหายไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้