ปัญหาหม้อน้ำ ควรซ่อมหรือเปลี่ยน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย shinra, 11 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shinra

shinra New Member Member

14
    0
    0
    จะรบกวนขอความเห็นชาว EK เกี่ยวกับหม้อน้ำ พอดีหม้อน้ำเดิมที่ใช้อยู่มันรั่วที่ฝาพลาสติกด้านบน และอาจจะส่วนอื่นๆด้วย ไปถามร้านเค้าบอกว่าซ่อมโดยการเชื่อมอากอน คิด 2,000 บาท เลยไม่แน่ใจว่า ควรจะซ่อมหรือไปซื้อหม้อน้ำอลูมิเนียมของใหม่ [nitto 6,500] อันไหนจะคุ้มกว่า จะซ่อมก็กลัวรั่วจุดอื่นอีก

จึงอยากทราบว่าควรแก้ไขอย่างไรดี

ปล. หม้อน้ำเดิมที่ใช้อยู่ก็เป็นอลูมิเนียมของ honda อยู่แล้วเหนเขียนข้างบนว่า Toyo เป็นมือสองที่ใส่เมื่อ2ปีที่แล้ว

ขอบคุณครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    หม้อน้ำ aluminium ขายอยู่ trc ตรงรุ่น ประมาณ 4 พันครับ

หน้าตาสวย ดุ ดีด้วย ใส่กันหลายคัน ลองดูนะครับ

3. shinra

14
    0
    0
    สรุปเปลี่ยนเวิคกว่าช่ายมะครับ เด๋ยวลองไปดู ขอบคุณครับ

*ผมสงสัยอยุ่เรื่องนึง พอดีผมเคยเรียนอยู่ที่ AIT แล้วมีเพื่อนมาบอกว่ามีร้านอะไหล่แนะนำ เจ้าของร้านชื่อ dome แล้วเพื่อนก็ให้นามบัตรมา เขียนว่า Dome Ek เลยสงสัยว่าใช่คุณปะครับ และถ้าจำไม่ผิด เจ้าของร้านจะมีแฟนเรียนอยู่ AIT ด้วยมั้ง ถ้าไม่ใช่ ขออภัย

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    คนละโดมแล้วครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ซื้อกับคุณ หนึ่ง ultra ก็ได้ ให้เขาส่งให้ ราคาแบบที่ว่า 4 บวกลบ อลูมิเนียมทั้งใบ เกียร์ auto manual
    มือสองยี่ปุ่นก็ได้ ถ้าสภาพสวย ฝาไม่กรอบ ครีบไม่ล้มมาก มองด้านใน ไม่มีตะกรันเกาะ ก็ใช้ได้ครับ

6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    dome คนนั้นใช้ล็อคอิน domeek คับ ว่าแต่จบเอไอทีสาขาไหนอ่ะไหร่คับ ผมก้อจบที่นั่นเหมือนกัน เรียน WEM อ่ะคับ
    มีปัญหาโทรมาคุยกันก้อได้คับ ยินดีให้คำปรึกษาคับ (เท่าที่ช่วยได้นะคับ :) )

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    คนละโดมครับ หม้อน้ำอลูมิเนียมสวย ดีครับ แต่ถ้ารั่วก็หาร้านปะยากสักหน่อยนะ (เกิดไปรั่วต่างจังหวัด)

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เราต้องดูด้วยครับว่ามันรั่วตรงไหนซ่อมแล้วจะสบายใจเราหรือเปล่า
    เชื่อมอากอน ก็ดีสุดๆแล้วครับไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

9. shinra

14
    0
    0
    ครับผมก็เรียน WEM เหมือนกันครับ จบมาปีนึงแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดเราคงเคยเจอกันใน AIT แล้วนะครับ ผมจอดประจำหน้า SV5

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    กันชนหน้าสวยจังครับ ขอชมแบบเต็มๆๆได้ไหมครับ

11. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    คนนี้ส่งทุกที่ (ที่มีรถไฟฟ้า) ที่ไหนมีรถไฟฟ้าขอให้บอก ผมโดนไปหลายรายการละ:D

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนมาเเล้วครับ4500 สวยงาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้