ถามเรื่องการเปลี่ยนท่อนบนจาก ไม่เทค เป็นเทคหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tanakhon, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    คือผมใช้ ek98 Lxi อยู่ตอนนี้เปลี่ยนโฉมเป็น lev เรียบร้อยแล้ว เลยคิดอยากเปลี่ยนฝาเป็นเทคด้วยอ่ะ จะได้ท็อปๆกะเค้าหน่อย แต่ไม่อยากเปลี่ยนเครื่องอ่ะคับ แล้วอีกอย่างตอนนี้ฝาผมมันมีอาการไม่ค่อยดีแล้วเคยไสฝาเปลี่ยนปะเก็นมาครั้งหนึ่งเพราะอาการน้ำดันมันก็ไม่หายแต่ไม่เคยฮีทน่ะคับ
    เลยคิดอยากหาซื้อท่อนบนแล้วก็อุปกรณ์ต่างที่สามารถแปลงเป็นเทคได้คับแต่ไม่รู้ต้องใช้อะไรบ้าง ใครเคยทำช่วยแจ้งหน่อยน่ะคับ
    แล้วทำไปมันจะจบไหมเทคเปิดหรือเปล่า ไม่ vory เรื่องความแรง อยากได้เทคเฉยๆ:teeth:
    รบกวนกันหน่อยน่ะคับ
    ขับฮอนด้าไม่เทคมันรู้สึก
    ไม่ถึงฮอนด้ายังไงไม่รู้:cool:

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    หาฝาเทคมาประกบได้ครับ ชุดฝาสูบทั้งหมด solenoid ชุดสายไฟ กล่อง ecu จานจ่ายของรุ่น vtec
    แต่ประเด็นคือ ตรงจะเอาแรงดันน้ำมันเครื่องจากท่อนล่างมาเลี้ยงฝายังไงเพื่อให้ vtec ทำงาน อาจจะไม่ต้องทำเหมือนพวก b20+b16
    เห็น กาน musashi บอกว่า เจาะรูที่เสื้อตรงตำแหน่งที่ mark ไว้ แต่ไม่ได้เจาะมาจากโรงงานของเครื่อง y4 ต้องรอผู้มีประสบการณ์แล้วครับ ส่วนนี้

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ต้องเจาะครับ พี่หน่อย

เป็นเป็นทางเดินน้ำมันอยู่แล้ว

เพียงแต่เครื่อง Y4 มันอุดไว้

เปิดออกเหมือน ฝาไวน์ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้