สอบถามเกี่ยวกับเรื่องความร้อนกับสปรีดเซนเซอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 26 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    1 รถมีปัญหา เวลาที่ซัด หรือรอบสูงๆ สักสิบนาทีความร้อนเริ่มขึ้นแล้วครับ แต่ถ้าขับอยุ่ปกติ สัก2000-2500รอบความร้อนก็กลับมาปกติครับ เป็นที่อะรัยได้มั้งครับ พัดลมก็ต่อตรงตลอด

2 สปีดเซนเซอร์ เสียครับ มันสามารถถอดมาซ่อมได้ป่าวครับ หรือถ้าเปลี่ยนใหม่ของเชียงกงมีขายไหมครับและราคาเท่าไหร

2. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    เรื่องความร้อนลองเช็คหม้อน้ำดูครับว่าตันหรือป่าว

ส่วนเรื่องสปีดเซ็นเซอร์ ไม่ควรซ่อมครับเปลี่ยนใหม่เชียงกงดีกว่าประมาณ 600-800 บาท

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ความร้อนเวลารอบสูง หรือความเร็วสูง ส่วนใหญ่มากจากหม้อน้ำเริ่มตันครับ

ถ้าฝาทองเหลือง ก็ผ่าล้างได้ ถ้าฝาพลาสติก ก็ล้างไม่ได้ ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

ส่วนสปีดเซนเซอร์ เปลี่ยนมือสอง ตามอู่ หรือเชียงกงเรยครับ ไม่เกินพัน

4. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
  5. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    รถหายตัวร้อนแร้วครับหลังจากล้างหม้อน้ำไปชุดใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้