sunny B11 ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับพี่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bird_b11, 14 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_b11

bird_b11 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีมีข้อสงสัยครับ ตามภาพนะครับ

วงสีชมพู ทำหน้าที่ปรับอะไรครับ แล้วถ้าหมุน ตามเข็ม และทวนเข็ม จะเป็นการเพิ่มหรือลดอะไรครับ
    วงสีเขียว ทำหน้าที่ปรับอะไรครับ แล้วถ้าหมุน ตามเข็ม และทวนเข็ม จะเป็นการเพิ่มหรือลดอะไรครับ

ตอนนี้รถผมมันรอบเครื่องไม่ค่อยปกกตินะครับและรู้สึกได้เลยว่ากินน้ำมันมากกว่าเดิมด้วย

(จริง ๆ แล้วเป็นเพราะผมไปซนหมุนมันดูโดยที่ไม่ได้มาร์คตำแหน่งเดิมไว้อะ อิอิ)
    พี่ ๆ ช่วยผมด้วยนะครับแค่อยากรู้เพื่อจะได้ปรับแบบมีเป้าหมาย

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    B11 มาตอบกันหน่อยเร็วว :D

3. bird_b11

4
    0
    0
    ไม่มีกาตอบรับเลย T T หรือไปเที่ยวกันหมดคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

4. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    จำไม่ได้เหมือนกันว่าอันไหน เป็นอันไหน

แต่จะมีปรับเร่ง กับปรับอากาศ

5. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    วงกลมสีชมพู่ น่าจะเป็นตัวตั้งเร่งเครื่อง
    วงกลมตัวเขียว น่าจะเป็นตัวเร่งรอบแอร์
    ไม่แน่ใจนะครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ยังไม่เห็นภาพ คืนนี้กลับไปเปิดดูที่บ้านก่อนนะครับ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตัวสีชมพูไม่รู้อ่ะครับ เครื่องเก่าไม่มี
    เครื่องเก่าผม E15 นะ ตรงวงสีเขียว ถ้ามีสปริงดันอยู่ด้วยมันเอาไว้ปรับอากาศครับ

ไม่รู้จะบอกวิธีการจูนยังไง ผมใช้วิธีไขเข้าสุด แล้วคลายมา 2 รอบ จากนั้นก็ค่อย ๆ ปรับจนยิ่งที่สุดอ่ะครับ
    ส่วนถ้าจะปรับเดินเบา มันมีน๊อตไว้ยันขาคันเร่งอยู่ข้างหน้าคาร์บูครับ อย่าปรับจากด้านหลัง

8. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ตามตั๋นไปเลยคร้าบ

9. bird_b11

4
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ มาก ๆ เลย ถ้ามีแบบละเอียดก็จะรอดูอีกนะครับ แล้วผลเป็นไงจะเอามาบอกทีหลังนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้