&&&&&&&&&&&&&&&&&&***************** ไปลงพีระกัน สนุกดีออก ******************&&&&&&&&&&&&&&&

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 9 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็น ผู้รู้ กูรู ผู้เชี่ยวชาญ ที่มาโพส เพราะอยากให้หลายๆคนที่ลังเล จะลงดีไม่ดี อ่านเเล้วอาจจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น จะไปวิ่ง สนามระดับประเทศอย่าง สนามพีระอินเตอร์เนชั่นแนลเซอร์กิต ต้องทำอะไรบ้าง

จากที่เจอมากับตังเองล้วนๆ เคยไปวิ่งมาบ้าง หมุนบ้าง หลุดบ้าง กระจกแตกบ้าง

1.ตังค์
    สำคัญมาก:)ค่าสมัคร ค่าน้ำมัน ค่าทางด่วน ค่าหลังปั้ม

2.รถ
    ถ้ารถคุณขับไปทำงานได้ ขับไปพัทยาได้ ก็ลงสนามได้ การเตรียมรถให้พร้อมล่ะ ยังไงดี อย่างดีๆเลยนะ ถ่ายน้ำมันเครื่อง ตั้งศูนย์ เช็คผ้าเบรค
    ส่วนพวก ช่วงล่างหลวม โช้คเดิม สปริงล้า ลงสนามได้ แล้วสภาพยางละ เอาเป็นว่า สภาพปกติ เนื้อไม่แตกไม่บวม ยังไงก็ลงได้ ไม่ต้องถึงขนาด AD08 RE11 หรอก ผมไปแข่งกับเค้ายังใช้BFเลย มันก็พอไปได้ เติมลมยางให้เหมาะละกัน เหมาะนี่เท่าไร
    ยกตัวอย่างรถผม ยาง195/50/R15 ผมเติมตอนยางเย็น หน้า28 หลัง30 พอวิ่งเเล้วมันขึ้นมา หน้า36 หลัง34 ส่วนรถใครก็สูตรใครสูตรมัน แต่ขอบอกว่า ยางแข็งไม่ระเบิด ยางอ่อนระเบิด :p :p :p

3.คน
    นอนพักซะมั่ง เพราะเป็นวันที่ตื่นเช้าโครตๆ สมัคร ประชุม คลอลิฟาย แข่ง ทั้งหมดนี้จะเสร็จภายในเวลาไม่เกิน 11โมง จะไปกลังปั้มก็รีบกลับกันนะ

4.วิธีการขับ
    อืมบอกยากแฮะใครที่เซียนๆเเล้วไม่ต้องอ่านนะเพราะผมก็ไม่ใช่เซียน
    เอาแบบง่ายๆเลย จะทำอะไรทำซะให้เสร็จก่อนเลี้ยว ยกคันเร่ง เบรค เปลี่ยนเกียร์ กรอคันเร่ง เลี้ยว ออกจากโค้งกดคันเร่ง
    อย่าๆๆๆๆ เบรค หรือเปลี่ยนเกียร์กลางโค้งเด็ดขาด (เกียร์ออโต้จะสบายว่าเยอะไปดีด้วยขอบอก) ขับยังไงก้อย่าให้เกินลิมิตที่รถเรามันจะไปได้ ไปแข่งกับตัวเอง ไปเรียนรู้รถตัวเองแล้วจะสนุกกับตัวเอง เเล้วจะรู้ได้ไง รถเรามันมีลิมิตแค่ไหน อันนี้ผมก็ไม่รู้ครับ รถใครรถมัน :eek: :eek: :eek: :eek: แถมหน่อยก่อนจะเลี้ยว มองกะจะหลังซัก1ดอก ดูว่ามีใครจะขึ้นมั้ย จะได้บังเอ้ยไม่ใช่จะได้ระวัง

แถมๆ
    สัญญาณธง ธงเขียวเหยียบให้มิด ธงเหลืองยกคันเร่งระวังและห้ามแซง ธงเหลืองโบก เตรียมเบรคเลยข้างหน้ามีเรื่อง
    ธงเหลืองแดง ระวังลื่น หลักๆแค่นี้แหล่ะ

ขอให้สนุกครับวิ่งสนาม มันอันตรายน้อยกว่าขับ ไปดินแดงบนถนน วิภาอีก ขอบอก

:D :D :D

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ของแบบนี้ต้องลองค้าบ ผมก้อคนนึงไม่คิดว่าจะได้ไปวิ่งสนามแบบนี้ก้อได้ลองไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วกับเครื่อง GA เดิม

สปริงโหลดเข้าโค้งทีรถเอียงเลย คราวนี้เปลี่ยนเครื่องเลยถือโอกาสอันดีไปวิ่งเล่นซักอีกรอบ

ของแบบนี้เอาใจกับรถไปอย่างเดียวได้วิ่งแน่นอน
    :)

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ใครสะดวก โอกาสหายากนะคร๊าบบบ...
    กระผมอดเพราะรถไม่พร้อม จอดอู่ 555...

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ช่วยกัน ช่วยกันครับ........

ผมไม่ใช่อับดุล....... ถ้าไม่รังเกียจผม ถามผมได้ ผมตอบได้
    ถ้าผมตอบไม่ได้ ผมบอกได้ว่า คุณจะได้คำตอบจากใคร........

อิอิ
    ผมอยู่ที่พีระ ตั้งแต่พรุ่งนี้เที่ยงนะครับ Pit#19 ครับ
    ทักทายได้ สอบถามได้ ดุ แต่ ไม่กัด ครับ :eek:

5. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek:

6. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ตื่นเต้น นะ จะไปเชียร์ พี่พี่ อย่างสนุกสนาน ^^

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดันไป ลงกันๆๆๆๆๆ

8. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    อยากรู้ว่า มีใคร ไปบ้าง กี่คนยังไง คะ คือ จะไปตั้งแต่วันเสาร์แล้วคะ ไปดูงาน ดริฟก่อน อาทิตย์ก็ไปดูพี่พี่ เลยอยากรู้กกำหนดการคะ ว่ากี่โมง ที่ไหน ยังไง ^^

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: แอะ....... มี NOOK NOOK มายิ้มด้วย..........

10. DaySpeed

8,976
    822
    0

ยังไม่แน่ไม่เสาก้ออาทิตย์ล่ะน้อง

แต่ที่แน่วันอาทิตย์แต่เช้าแน่นอน

มีน้องนุไปเช้าวันอาทิตย์ 1 คัน ปู่เบิ้มไปดู 1 คัน

แล้วเจอกันค้าบ
    :D

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไปลองกันดูคราวที่แล้วรถผมวิ่งแก๊ซในพีระด้วยซํ้า
    ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย มันมากขอบอก
    คราวนี้ขอดูรถไม่พร้อมจริงๆ:eek:

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อัดไปสุดแรงของเครื่อง เสียง ลม ความรู้สึก มุ่งไปจับที่ต้นโค้ง
    กะจังหวะเพื่อยกคันเร่ง เตะเบรค เชนเกียร์ อมคันเร่ง ประคองเข้าโค้ง ฝานโค้งเข้าใน
    ดูอาการรถว่า สไลด์หรือ over มั้ย ถ้าเริ่มมีก็ยก ไม่มีก็อมไป

พอใกล้ออก เริ่มกดคันเร่ง ก่อนพ้นโค้ง ดุนแม่มออกไปเลยถ้ากล้าพอ ประคองรถให้ดีละกัน

โอ้ยยยยยยยยยยย เสี้ยนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ว่าไง อ่านๆกันแล้วอยากลงกันยัง คนเข้าดูเยอะมาก คนตอบน้อยจัง^^

14. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0

รับทราบคับผม ^^

15. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

วันอาทิตย์เช้าโทรหานะพี่อาจจะขับรถตู้ตามไป

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยขับรถตู้ทัวตลอดเสาร์อาทิตย์เลย

ปั่นเงินก่อนพี่วันที่8 ม.ค ลูกผ่าตัดอีกเครียดเลย

โทรหาอีกทีนะพี่

16. DaySpeed

8,976
    822
    0

ได้เลยน้อง :)

17. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แล้วพบกันครับ

18. Myjeabb dRIFTing

193
    5
    0
    เย้ๆๆ นับถอยหลังงงง แต่เราไปประจำ ที่พัทยา วันพรุ้งแล้วนะฮับบบ แล้วเจอกันคับพี่พี่ทุกคน

19. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ไหนๆก้อไปก่อนแล้ว หากับข้าวกับปลาไว้รอเลยนะครับ ฮิฮิฮิ

20. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ว้าวๆๆ
    ตื่นเต้นๆ

21. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    พรุ่งนี้แล้วนะครับ

22. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เหอๆ อยากไปมั่ง พึ่งทำรถเสร็จเมือวานเอง แต่ล้อหน้าเฉียงออก ยังไม่ได้ทำเลย

23. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    รีบไปตั้งศูนย์แล้วเจอกันพรุ่งนี้เลยพี่ อิอิ

24. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
  25. DaySpeed

8,976
    822
    0
    พุ่งนี้แล้วนะค้าบไม่มีใครไปจิงๆเหรอ

26. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เจอกานนะครับ

27. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    เจอกันครับ newvenice

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

29. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หลังปั๊ม !!!! :D

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ่อ............... พี่ๆ เค้าไปถ่ายน้ำมันเครื่องกัน..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้