เพิ่งเปลี่ยนตู้แอร์มา 3 เดือน คอมแอร์ทำงาน แต่แอร์มีแต่ลม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 16 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการก็คือผมเพิ่งเปลี่ยนตู้แอร์มาประมาณ 3 เดือนได้ และจู่ๆก็เกิดเสียงที่ตู้แอร์มันดัง ซี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่คอมแอร์ก็ทำงาน เป็นไปได้ไหมที่ร้านเติมน้ำยาแอร์มาให้น้อยคอมแอร์เลยทำงานอยู่ หรือว่าตู้จะรั่วอีก เพราะก่อนหน้านี้ที่ไปซ่อมก็โดนสับคอมแอร์ แล้วผมให้ร้านสับคืน แล้วมันเติมน้ำยาแอร์มาให้น้อยเผื่อที่เราจะได้ไปทำร้านมันอีก

1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    รั่วครับ

รั่วครับ ผมเคยเป็น เปลี่ยนตู้แอร์ แต่ไม่เปลี่ยนโอลิง น้ำยารั่วออกหมด สรุปเสียเงิน สองรอบ ช่างบอกหมดระยะประกัน เซ็ง

ลองเช็คดูคับ น่าจะเป็นเหมือนกัน เพราะอาการ เหมือนเด๊ะ เลย

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รั่วครับ เปลี่ยนร้านไปเลย

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    โดนวางยาเลยหรือครับ ลองดูพวก expansion valve ที่ตู้ด้วยนะครับ เปลี่ยนหรือยัง

หยั่งงี้ก็ต้องเปลี่ยน โอริง และ expansion valve ใช่ไหม เราจะได้ซื้อของไปให้ร้านเปลี่ยนให้ เพราะร้านส่วนมากชอบบอกอันนั้นเสีย อันนี้เสีย กะจะฟันเงินเราอะดิ แล้วอย่างนี้ต้องทำอันไหนก่อนเนี่ย ผมว่าตู้ไม่น่าจะรั่วนะ หรือว่าตู้อาจจะมีโอกาศรั่วอีกอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้