พี่ๆคนไหนรู้อาการเสียงครัชดังเหมือนจิ้งหรีดมั่งครับ แก้ไงดีเนี้ย D4D 3.0

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Popboobza, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    รถผมD4D 3.0 คับ เวลาไม่เหยียบครัชมันก็จะดัง จิดๆๆๆๆๆ แต่เวลาเหยียบครัชลงไปเสียงเงียบเลย รำคาญอะคับ ทำไงให้หายดีครับครัชมันก็จบปกตินะไม่ลื่นไม่แข็งสั่น ฝากเซียนช่วยวิเคราะห์ให้ทีครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่เคย สังเกต ขนานนั้น สงสัย ต้องไปแอบฟังบ้างแล้ว งับ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมว่ามันเป็นปรกตินะคับ เสียงมันเกิดจากสปริงที่อยู่รอบ ๆ แผ่นคลัซต์อ่ะคับ

เพราะรถผมก้อเป็น

4. ปกติครับรถผมก็ดังอะ
    ตั้ม ทอมแคท

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    อีกอาการคือ ลูกปืนกดหวีมันแห้ง หรืออาจจะเสียครับ

6. ส่วนใหญ่จะดังนะ ของผมก็ดัง แต่พอเปลี่ยนแผ่นคลัชไหม่ ก็เงียบ ใช้ไปซักพักก็ดังอีก (น่าจะดังกรุ๊งกริ๊ง เหมือนโอเอส..อิอิ เข้าทางเลย)

7. เข้าทางไรอะครับน้องเชฟ
    ตั้ม ทอมแคท

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ช่วยดันครับ

9. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ของผมก็ดัง ก็น่าใช่เสียงสปริงมันแห้งตามข้างบนอ่ะคับ

10. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ของผมก็ดัง ก็น่าใช่เสียงสปริงมันแห้งตามข้างบนอ่ะคับ

11. nanphuket

nanphuket New Member Member

33
    1
    0
    ของผมก็ดังคับส่วนใหญ่จะเป็นกับเครื่อง3000อ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้