บวกบูชปึกนกและชุดช่วงล่างของms132 มีร้านที่ไหนขายบ้างครับ รถเริ่มร่อนละ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย soontorn, 1 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    บวกบูชปึกนกและชุดช่วงล่างของms132 มีร้านที่ไหนขายบ้างครับ หาหลายร้านแถวบางปะกง ชลบุรีไม่มีเลย ราคาประมาณเท่าไรครับแบบคุณภาพหน่อย หาในเวปราคาแพงจังหรือเท่านี้ครับ

MS132/90
    บูชปีกนกล่าง ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 1,300 บาท
    บูชปีกนกบน ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 900 บาท
    http://www.autoatone.com/inquiry_answer.php?page=answer&keywords=ms132

อีกอย่างพวงมาลัยดังแตกๆๆๆนี้เสียงมาจากไรครับ ซ่อมหรือเปลี่ยนยกชุดมือสองดีดีหาที่ดังหลายที่ละไม่หายคิดว่ายอยดัง

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    บูชปีกนกล่าง-บน แนะนำให้ซื้อของมือสองจากญี่ปุ่นดีกว่า ได้ทั้งปีกนกบน-ล่าง บูชการคิวซีสินค้าญี่ปุ่นแน่นอนกว่า
    แต่ต้องได้สภาพมือสองที่ดีนะครับใช้ได้อีกหลายปีเลยรวมราคาถูกกว่าซื้อบูชอย่างเดียว
    ส่วนพวงมาลัยดังต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัย หรือยกชุดพวงมาลัยทั้งชุดคุ้มกว่า

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก็บูช อาร์บีไอ มาอัดเอาครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ ถูกสตางค์กว่าเยอะครับ

4. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    บูช RBI +ลูกหมากตอง 5 ยกชุด MS132
    ที่เคยทำประมาณ ห้าพันกว่าๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2011
  5. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำครับวนไปหลายร้านชลบุรีบางปะกงไม่มีมาเจอร้าน จิตอะไหล่ยนต์ร้านใหญ่มากครับมีอะไหล่เกือบทุกรุ่น ทางแปดริ้วกบินทร์ครับตรงสะพาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้