ถึง ek สีขาว ล้อขาว กันชนหลังเจาะรูเยอะๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ari, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถึง ek สีขาว ล้อขาว กันชนหลังเจาะรูเยอะๆ มีสติ๊กเกอร์อู่ๆนึงที่ไม่ได้อยู่แถวคลองลำเจียกนึงติดอยู่
    ถ้าคุณเล่นที่บอร์ดนี้ อยากบอกว่า ที่คุณทำอะไรไว้เส้นคลองลำเจียก
    ตอนเย็นวันนี้(วันพุธที่ 22 ) รถคุณดูเทพมากๆๆเลย แต่พฤติกรรมคุณ "ถ่อย สุดๆๆ"

แก้ไขล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  2. What's on earth ? ? ?

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เกิดอะไรขึ้นหว่า

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เล่าเหตุการหน่อยคับพี่แจง

5. ari

670
    185
    0
    เดี๋ยวครับ รออีกนิดเผื่อว่าเค้ามาอ่านเจอ
    เค้าจะเข้ามาสอนวิธีทำล็อครอบออกตัวรถแบบสุดๆๆๆ
    เทพกว่าในสนามอีก บนถนนที่รถติดโครตอ่ะ
    ก็เห็นคลานมาดีๆๆ ไหงเจอกรูแล้วเป็นงี้ว๊ะ(ขอโทษที่พูดไม่เพราะนะ)

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอฟังเหตุการครับพี่แจง

7. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    อืม... มีอะไรกันครับ

8. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
  9. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    รอฟังครับ

10. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>>
    ๑. เห็นสาวสวย -> ต้องโชว์หน่อย (ก็เกิดมาสวยนิ ต้องเข้าใจ วัยสะรุ่นหน่ะ ๕๕๕ )
    ๒. เห็นรถสวยแถมแรงแบบเข้าตา -> คิดว่ารถเค้าก็หล่อเหมือนกัน รถก็แรง (ข้อนี้ก็ต้องทำใจ วัยสะรุ่นเสียตังค์แต่งมาเยอะแล้ว ก็ต้องมีโชว์บ้าง)
    ๓. รถติด -> แหม่ๆ ถ้าไม่ติดแล้วจะโชว์ยังไง เอาว่ะ ทำมาทั้งที ก็ต้องลองบนถนนซะหน่อย คนเยอะดี ได้ใจเยอะ (อืมม... ข้อนี้สิน่ากลัว แต่ก็เน๊อะ นิดส์นึ่ง ก่อนทำไม่คิด ถ้าไม่เกิดอะไรก็ดีไป แต่ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็ต้องมานั่งเสียใจ ...ไม่น่าเลยเรา...)
    ๔. ทำใจเถอะเจ๊ ทำไงได้ บางคนก็มีโอกาศดีที่สุดแค่เพียงบนถนน คนดูก็คือคนขับรถที่ขับขี่บนท้องถนนด้วยกัน เวลานั้น วัยนั้น จะมากจะน้อย ก็คึกคะนองโดยอาจจะขาดประสบการณ์ที่จะเข้าว่า อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ อาจทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน หรืออาจทำให้ครอบครัวคนอื่นเค้าเดือนร้อน แม้แต่ถ้าท่านผู้นั้นเกิดอะไรซักอย่าง ผมว่าครอบครัวเค้าต้องเสียใจไม่น้อยเลยทีเดียว
    ๕. อยากเตื่อนน้องๆ พี่ๆ ทั้งหลาย ขับรถบนถนนไม่ต้องโชว์เพาว์มาก เพราะเราไม่ได้ขับขี่บนถนนเพียงคันเดียว ยังมีอีกมากมายที่ต้องใช้ถนนร่วมกัน ถ้าท่านขับอยู่เพียงท่านเดียว แล้วเกิดอะไรขึ้นก็คงไม่มีใครตำหนิท่าน แต่ลองคิดดูถ้าท่านเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา ใครที่จะเสียใจมากที่สุด ลองคิดเอาเองนะ มีอีกเยอะที่อยากจะเตือนทุกท่าน เพราะผ่านประการณ์ต่างๆมากมายบนท้องถนน "รถแรงมีไว้แซงยามจำเป็น มีไว้แข่งในสนาม" ขอบคุณครับ
    <<<

11. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมเคยเจอคล้ายๆแบบนี้ครับ ได้แต่คิดในใจว่ามึงจะห้าวไปไหนวะ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    รอฟังอีกคนครับ :p

13. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับพี่แจง จอดอยู่ร้านเครื่องเสียงก็เจอพวกเปิดเครื่องเสียงใส่
    พอไปจอดที่อู่เครื่องยนต์ ก็เจอพวกเบิ้ลเครื่องใส่แล้วก็ขับแบบลากเกียร์ยาวๆ
    เป็นประจำเลยครับ

14. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รอฟังครับพี่

15. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ผมไม่เห็นเคยเจออะไรเลยอะครับ เมาตลอด เอิ้กๆ

16. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขับเเบบโชว์เพาว์ ถูกต้องที่สุดเเล้วครับ เกรียน จิงๆ

17. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    คุ้นๆๆ คันที่เอ่ยถึง

18. ari

670
    185
    0
    เข้าใจว่าอยากทักทายให้หันไปมอง
    แต่เกินไปม้าง เอาซะลั่นทั้งถนนเลย
    ปกติเจอ ek ด้วยกันทักกันค่อนข้างสุภาพกว่านี้

19. ari

670
    185
    0
    ขอบคุณครับโจ ทำไมเหตุผลมันเยอะจังครับ 5555
    เอี๊ยดๆๆๆๆๆบั๊นๆๆๆๆปุ่งๆๆๆปั้งๆๆๆๆๆ อย่างที่เห็น เหตุผลอย่างเดียวคือโชว์พราวมั้งครับ:D

20. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เข้าใจล่ะ คือเขาอยากจะลองกับพี่นั่นแหละ 555
    อย่าคิดมากครับผม

21. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    สงสัยเค้าเห็นรถพี่แจงท่าทางจะแรงเลยแซวมั้งครับพี่;););)

22. ari

670
    185
    0
    ไม่ๆครับ พี่จอดรถแล้วอยู่ข้างถนนตัวลงมาจากรถแล้ว ไม่ได้ขับอยู่:)

23. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    กำลังเดินชิวๆเลยเน๊ะคุณพี่

24. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    รถสวย คนสวยก็เงี้ย :)

25. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สายคันเร่งเค้าอาจจะค้างพอดีก็ได้ครับพี่

หรือไม่ก็่จิง ๆ เค้าคงอยากจะทักทายแหละมั้งครับ เพียงแต่ว่า คงตื่นเต้น เลยจัดหนักไปหน่อย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:52:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:52:09 ----------

สายคันเร่งเค้าอาจจะค้างพอดีก็ได้ครับพี่

หรือไม่ก็่จิง ๆ เค้าคงอยากจะทักทายแหละมั้งครับ เพียงแต่ว่า คงตื่นเต้น เลยจัดหนักไปหน่อย

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สงสัย หมั่นเขี้ยวแน่เลยพี่ คราวหน้ายังไงก้อทักทายกันเบาๆแล้วกันครับ

27. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เกินห้ามใจ (มั่ง) ครับพี่

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมเจอพี่แจงบนถนนหลายทีละ แต่ไม่รู้จะทักยังไง ตอนนี้ผมเจอวิธีละ 555555+ ล้อเล่นนะครับ

29. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมว่ามันเป็นธรรมดาของวันรุ่น ให้เวลาสักนิดให้เค้าโต เค้าก็จะคิดได้ (มั้ง)

30. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    ผมว่าน่าจะพวกเด็กนะคับพี่ ถึงไม่มีจิตสำนึก สักวันโตขึ้นเขาคงรู้ว่าอะไรควรไม่ควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้