เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด...เกิดแล้วคับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ka-Thi, 17 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ฝนตกหนักมาก ถนนลื่น ตอนเปลี่ยนเลนล์ หักหลบคันหน้า ความเร็วประมาณ 70 ได้ คับ รถมีอาการลื่นไถล เหมือนกับวิ่งบนผิวน้ำเลยคับพยายามแก้อาการรถไม่ให้วิ่งเข้าเกาะกลางคับ ... สุดท้าย คับวิ่งเข้าร้านขายต้นไม้ข้างทางกวาดกระถางต้นไม้คุณลุงไปราบเลยคับ...
    ดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ... ดีที่ไม่มีนั่งไปด้วย....คับ

ฝากพี่ๆน้องๆ นะคับช่วงนี้ฝนตก ขับรถระมัดระวังนิดนึงคับ...

ใครพอจะมีอะไหล่ ก็ช่วยชี้เบาะแส หรือบริจาค ก็ได้คับ...
    ขอบคุณ ครับ...

ราคาประมาณเท่าไหร่ ของแท้...
    ประตูหน้า-หลังซ้าย
    กันชนหน้า-หลัง
    แก้มหน้าซ้าย...
    สเกิตร์ข้าง...

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สุดวิสัย กลับมาหล่อไวๆๆนะธิ

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ปวดใจ ค่อยๆหาอไหล่ไปครับ
    เดียวก็กลับมาเหมือนเดิม สู้ๆ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    น่าเห็นใจครับ สู้ๆ คนไม่เป็นไรดีแล้วครับ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สู้ ๆ ครับ เรื่องฝนตก ถนนลื่นนี่ อันตรายมาก

โดนมากับตัวเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็สู้ต่อไป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:07:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:07:50 ----------

สู้ ๆ ครับ เรื่องฝนตก ถนนลื่นนี่ อันตรายมาก

โดนมากับตัวเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็สู้ต่อไป

6. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เรื่องอะไหล่ พยายามดูในเว็บบ่อยนะครับ อยู่ คุณ ท๊อบ (t_top) หรือคุณ (pop_96) (ไม่แน่ใจว่าถูกเปล่า) และ พี่น้อยหลัก 4 (RTNET) พวกนี้เขามีแทบทุกอย่างครับหาเบอร์แล้วโทรไปเลย อยู่ที่กระทู้ซื้อขาย หรือถ้ามีเวลาก็เดินเล่นเซียงกงเลยครับ มีแน่นอน ขอให้โชคดีครับ

7. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับขอให้กลับมาหล่อแบบเดิมไวๆนะครับ อะไหล่ในบอร์ดถูกๆมีเยอะครับค่อยๆหาเรื่อยๆเอาใจช่วยให้หายไวๆครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้อขอให้ซ่อมกลับมาสวยไวๆนะครับ

9. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    กลับมาสวยไวไวนะครับ (เคยเป็นเหมือนกันครับ)

10. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    เป็นตอนไหนครับเนี่ยทิ ยังไงกลับมาหล่อไวๆนะครับ
    พวกกันชนหน้า-หลังนี่ทิลองเดินไปซื้อแถวคลองถมก็ได้ครับ
    เบิกใหม่ที่มันเป็นงานใต้หวันก็ได้ จะได้ถูกตังหน่อยครับ

11. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    โหอาการหนัง กลับมาหล่อไวไวครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับทิ

พวกอะไหล่ของพี่หน่อย RTNET ก็ได้คับ งานเข้ารูปทั้งกันชนหน้า-หลัง แก้มหน้า (พี่ใส่อยู่) ส่วนกาบข้าง เคยเห็นอยู่นะ จะได้ถูกลงมาหน่อย

เอาใจช่วยครับ

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ค่ะ เคยมิดเลยเข้าใจความรู้สึก
    เอาใหม่ ให้กลับมาหล่อกว่าเดิมเลยค่ะ:)

แก้ไขล่าสุด: 17 ธันวาคม 2010
  13. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอให้กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

14. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ผมก็เคยเป็นครับฝนตกถนนลื้นรถหมดไปหลายตลบรถพังยับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

ผ่านมาปีนึงแล้วตอนนี้ฝนตกไม่กล้าขับรถเลย หายไวๆกลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

15. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ทิไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ กลับมาหล่อกว่าเดิมนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

16. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ขอให้คนอย่าเป็นไรก็พอครับ เอาใจช่วยครับ ขอให้ซ่อมเป็นเหมือนเดิมใวๆ ด้วยครับ

17. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ

18. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เข้าใจ.....

รู้ความรู้สึกนั้นทันทีเลย ครับ ผมก็เคยพังถึงขนาด ต้องตัดหน้าทิ้ง ทำกลับมาเนียนมากครับ แต่ทำใจไม่ได้ต้องขายทิ้ง เอาเงินมาดาวน์ เป็นหนี้ใหม่ ยังไงก็ขอให้ทุกคนระมัดระวังการขับขี่ด้วย ครับ เสียของรักมันยากเกินทำใจ จริงๆ

ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายเลยถ้าเป็นไปได้ สำหรับพวกเราทุกคน

19. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    เช็คสภาพยางกันด้วยนะคับเคยเป็นเหมือนกันมองด้านนอกเหมือนยางปกติมองด้านในดีๆดอกยางหมดวิ่งลุยน้ำแล้วฉุดโครต
    รถโหลดชอบกินดอกยางด้านในผมเลยรีบผ่อนยางใหม่ทันที

กลับมาหล่อไว้ๆนะคับ

20. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    มีประตูหน้า-หลัง ด้านซ้ายคับ
    0838211011

21. susak194

susak194 New Member Member

3
    0
    0
    ขอให้กลับมาหล่อๆ เหมือนเดิมนะครับ

22. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วนะครับ

23. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    หายไวๆ น่ะครับ

24. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เป็นครับ แต่ก็กลับมาหล่อได้ เอาใจช่วยนะครับ

25. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ไหนทำแล้วว่า จะกลายร่างเป็น น้ำเงินมั่ง คับ...

ขอเบอร์ สีน้ำเงิน NSX กะน้ำเงิน Im หน่อยคับ....

ตอนนี้ของได้ ใกล้คบแระ....

? นิดนึงคับ ฝากระโปรง carbon ที่ไหน ใส่แล้วเข้ารูป มั่งคับ...

ราคาเป็นไงมั่ง คับ....

26. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    หล่อแน่คราวนี้
    ฝาหน้า Yatt เลยใกล้บ้าน ประมาณ 14500 ไม่แน่ใจ รอ 1 เดือน - 45 วัน

27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กลับมาอีกทีโฉมใหม่หล่อกว่าเดิม

28. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    จัดไปเลยทิเอาให้หล่อเลยนะ

29. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    Long Beach Blue Pearl --- > B520 P = NSX

กลับมาหล่อกว่าเดิมแน่เลยคร้าฟ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้