สมาชิกใหม่ โอ๊ต คับ nv van ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย OAT_TO, 26 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OAT_TO

OAT_TO New Member Member

6
    0
    0
    ผมซื้อรถคันี้มาได้ประมาณ8เดือนแล้วใช้วิ่งใส่ของขาย
    ตอนนี้ไม่ได้ใส่ของขายแล้ว วิ่งทำงาน
    ช่วงล่างตึงตังโครมครามมาก อยากจะทำใหม่อยากขอความรู้พี่ๆทุกคนว่า

1. งบประมาณเท่าไหร่ ถ้าไม่รวมโช็คกับสปริง
    2. มีร้านที่ซ่อมดีๆ ราคาถูกๆบ้างไหม๊คับ พอดีงบน้อย
    3. ถ้าเดินอะไหล่เองควรไปซื้อที่ไหนดีคับ และต้องซื้ออะไรบ้าง
    ขอความช่วยเหลือด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ:):)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    1.งบต้องรื้อช่วงล่างครับ ลูกหมากต่างๆ บูชยางปีกนกต่างๆ ที่ผมเคยทำรวมทำแร็คพวงมาลัย รวมค่าแรง และก็ไปตั้งศูนย์อยู่ที่ประมาณ 4,500 บาท

2.บ้านอยู่แถวไหนครับ ผมเลือกร้านใกล้ๆที่ทำงาน ร้านโชวจุ่ง (พระราม4 คลองเตย 02-258-3948 02-258-5843) เค้าผลิตลูกหมากเองคุณภาพเหมาะสมตามราคา

3.ร้านอะไหล่ใกล้บ้าน แต่ละเขต ก็จะมีร้านเจ๋งๆอะไหล่ครบอยู่เยอะนะ ไม่จำเป็นต้องวรจักรอย่างเดียว แต่ถ้าวรจักรร้านจะเยอะไงชิ้นไหนไม่มีก็สั่งไว้ มีที่ให้เดินเล่นด้วยสะพานเหล็ก คลองถม ต้องซื้ออะไรบ้างต้องรื้อออกมาดู

3. OAT_TO

OAT_TO New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

แต่ผมรื้อไม่เป็น+ไม่มีเวลา คงต้องหาซื้อทุกอย่างที่หาได้แล้วก็เอาไปให้ช่างทำ

อันไหนยังใช้ได้แต่ซื้ออะไหล่มาแล้วก็ว่าจะเปลี่ยนอันที่ซื้อมาใหม่ไปเลย

เพราะว่าถ้ารื้อมาแล้วค่อยไปซื้อมันจะเสียเวลา(ทำงานทุกวันวันหยุดแทบไม่มี)(T_T)

ต้องใช้รถแทบทุกวันด้วย อยากทำแบบว่าวันเดียวเรียบร้อยไปเลยอะคับ

ถ้ามีร้านแบบว่าเราไม่ต้องหาอะไหล่+เข้าไปทำวันเดียวเสร็จ+ราคาไม่แรงมาก คงดีน่าดู (^_^)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้