ภาพ meeting 11ธ.ค.53 big C ราษฎร์บูรณะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green nv #032, 14 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    รูปมาแล้ว...:eek:

Uploaded with ImageShack.us

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. ยังอบอุ่นเหมือนเดิม หลากรถ หลากยี่ห้อ แต่ใจยังเป็น NV

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    คริๆ

ผมรถเข้าอู่อ่าครับ

แว้น ไปจากปิ่นเกล้าเลยครับ ;)

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สม 2863 ปล่อยกัรชนอันเก่า ใครไปครับ ???????

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2010
  6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไม่ทราบครับ

มีคนเค้าจัดเนื้อคู่เอาใว้แล้วอ่ะครับ

7. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    พี่ๆนั่งกินกัน ติดดินจังคัฟ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อิอิ โดนสออยไปแล้ว nv กี่คันเนี่ย

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    น่าสนุกเหมือนเดิม:)

10. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    เสื้อสีแดงเหมือนจาเมา 555+

11. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    รถเปลี่ยนไป แต่ใจยังเหมือนเดิม ยังเฮฮากันเหมือนเดิมครับ

12. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ขนาดห้างปิดไฟไล่ ก็บ่ยั่น 555+

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เพื่อนโช่บอกว่า " NV Club เป็นอะไรก็ได้ " ผมเห็นด้วยนะ (ถึงเพื่อนโช่จะไปยืมสโลแกนใครมาใช้ก็เถอะ...ฮ่าๆ)

คือเราใช้รถอะไรก็ไม่สำคัญ เราคบเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้อง เราไม่ได้ขีดกั้นมิตรภาพแค่รุ่นรถนี่ครับ

คนมา meeting น้อยไม่เป็นไรหรอกครับ มันไม่ได้หมายความว่า มิตรภาพของพวกเราจะลดน้อยลงไปที่ไหน

คนที่อยู่มานานจะทราบดีว่าคลับเราเป็นแบบนี้มานานแล้ว เก่าไปใหม่มาตลอด นัดนอกรอบมาสิบกว่าคัน นัด meeting มา 3 คัน นัดถ่ายรูปลงนิตยสารมากัน 30-40 คัน จริงรึเปล่า...???​

แค่ไหนแค่นั้นครับ ขอให้บ้านหลังเล็ก แต่อบอุ่น และจริงใจ มีมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ตลอดไปเพียงพอแล้วครับ​

14. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมก็คิดแบบเป้นะ จะมากันกี่คันก็ช่างขอเพียงเราไปนั่นหมายถึงมาเพิ่ม 1 คัน 1 คน

เพียงแต่ว่า หลังๆผมรู้สึกว่า สมาชิกให้ความสำคัญกับ Meeting ประจำเดือน ลดลงไปพอสมควร

ผมไม่อยากให้ สมาชิกทั้งเก่า-ใหม่ บางคน เข้ามาในบอร์ดเพื่อหาของแต่ง ของซ่อม อะไหล่ เพียงอย่างเดียว

อยากให้รู้จักกับคำว่า มิตรภาพ พี่น้องและผองเพื่อน อยากให้เข้าใจวัตถุประสงค์ของการจัดมีตติ้งครับ

ก็เข้าใจนะครับ

สมาชิก กทม. บางคนอาจจะติดภาระกิจ ไม่สะดวกที่จะมา อันนี้ไม่ว่ากัน

บางคนอยู่ต่างจังหวัด อันนี้ยิ่งไม่ว่ากัน

กับบางคนอยู่ กทม. บอกว่า ไกลบ้าง ไปกันไม่กี่คันก็เลยไม่ไป

กับสมาชิกใหม่ บางคนอาจจะคิดว่า ไม่รู้จักใครเลยไม่ไป

ปล1. บางคนอาจจะเบื่อกับการมามีตติ้ง เสียตังค์มา เสียเวลามา เพราะมาแล้วไม่เห็นมีอะไร ไม่ได้อะไร แต่สิ่งที่ผมมองคือการมาแล้วได้เพื่อน ได้มิตรภาพ ได้สังคมใหม่ๆ กับกิจกรรมดีๆในบางโอกาส

ปล2. ผมบรรยายออกมาเป็นคำพูดไม่ค่อยจะรู้เรื่อง อาจจะอ่านแล้ว งงๆ ก็ขอโทษด้วยครับ แต่จากใจ สมาชิก NV Club คนนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้