สอบถามเรื่องคลัช หน่อยครับ ทนไม่ไหวแว้ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ผมขับ b14 รุ่นไฟท้ายยาวอ่าคับ เป็นเกียร์ m/t และตอนนี้คลัชมันแข็งมากๆเลยอ่ะครับ

คือแบบว่า เลี้ยงคลัชลำบาคมากอ่ะครับ คิดอยู่ว่าจะไปยกเปลี่ยนชุดคลัชใหม่ โทรถามที่ศูนย์ ศูนย์บอกราคามา

7500 รวมค่าแรงแล้ว แต่ผมคิดว่าคลัชมันยังไม่หมดอ่าครับ มีวิธีไหนที่จะทำให้คลัชกลับมานุ่มขึ้น บ้างได้ไหมครับ

รถรุ่นนี้เป็นคลัชแบบ สายพานใช่ป่าวอ่ะครับ ไม่ใช่คลัชน้ำมันใช่ไหมครับ

แล้วถ้ายกชุดคลัช พี่ๆเพื่อนๆ มีร้านไหนแนะนำนอกจากศูนย์ ไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ [ขับในกรุงเทพ ขาจะเดี๊ยงเอาแว้ว]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2010
  2. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รอผู้รู้มาตอบ ของผมA/T

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคยทำ ผ้า+หวี+ลูกปืนคลัทแท้+ปรับหน้าฟรายวีล

ไม่เกิน 4-5 พันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้