สงสัยจะต้องขอลาจาก PP Club ซะแล้วหล่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommamz, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเวลาประมาณ 4 ทุ่ม กำลังขับรถกลับบ้านปกติ กินลมเปิดเพลงฟังสบายๆ

ขณะที่กำลังวิ่งผ่านแยกไฟแดงเลนขวาสุด ตรงซอยมัยลาภ ถนนรามอินทรา

อยู่ดีๆ navara คันที่อยู่ข้างหน้าก็เบรคอย่างรุนแรง

จะหักหลบมันก็ไม่ได้ ด้านข้างมีรถ ผมก็กดเบรคลงไปเต็มๆ

มันช้าลงแต่มันไม่หยุด เหมือนหยุดทันแต่ไม่ทันมันรี่เข้าไปหาตูด navara เต็มๆ

เท่านั้นยังไม่พอก็มีเสียง เอี๊ยดด ด ด ยาวมาจากด้านหลัง คิดในใจ โดนแน่ๆ เว๊ย แซนวิช แน่ๆ

ยังไม่ทันได้มองกระจกหลังก็ โครมมม แล้วก็เห็นแท็กซี่ไถลมาหยุดอยู่ข้างๆ กันเขาหักหลบแต่ไม่พ้น

เกือบจะไปสอยกับรถที่อยู่เลนกลาง ดีที่เขาหลบออกไปได้ หลังจากนั้นก็ลงมาสำรวจความเสียหายกัน

พอลงไปดูก็พบว่ามี กระบะ อยู่ด้านหน้าอีกคัน ซึ่ง navara ที่หยุดแบบนั้นก็คือเบรคไม่ทันเหมือนกัน

จึงมีรถชนกันอยู่ ตรงนั้น 4 คัน พี่กระบะคันหน้าสุดเล่าว่า

ที่ทำให้ต้องเบรคกันแบบนั้นเพราะมีรถ กลับรถตัดหน้า

เพราะว่าตรงแยกไฟแดงเส้นนี้ มันจะมีที่ให้กลับรถเพิ่มมาอีกช่องนึง

แทนที่มันจะรอกลับรถกันตอนที่รถทางตรงไฟแดง มันเล่นกลับกันตอนไฟเขียว

เลยทำให้เกิดเหตุแบบนี้ขึ้น ถ้าเป็นผม ผมไม่เบรคหรอกสอยมันคาที่กลับรถนั่นแหล่ะ

ซึ่งมีรถตัดหน้าที่แหล่ะ ทำให้ต้องเบรคกันแบบนั้น หลังจากดูความเสียหายแล้ว

รถผมอาการหนักสุดเลยอ่ะ โดนทั้งหน้าทั้งหลัง กระบะชนกันแค่กันชนบุบนิดหน่อย

ผมไปชนกระบะก็กันชนบุบนิดหน่อย แต่ผมเยอะเลย สงสัยเข้าโดนเข้าจุดอ่อน

พัดลมหม้อน้ำเข้าไปติดกับกับ header เลย ส่วนด้านหลัง ก็โดนล้อหน้าขวาของแท็กซี่

มาชนกับล้อหลังซ้ายทำให้ ล้อย่นไปถึงตัวถังประตูหลังเปิดไม่ได้

ไม่อยากนึกภาพเลยถ้าแท็กซี่ไม่หักหลบ โดนเต็มๆ จะขนาดไหน เพราะว่าหักหลบยังโดนขนาดนั้น

:cry:

เพื่อนๆ ถ้าเกิดอุบัติเหตุ แล้วต้องใช้รถยก ให้ประกันเรียกรถยกไปอู่ทีเดียวเลยนะครับ

อย่าให้ ตำรวจเรียกรถยก มันจะรีบมายกไป สน. เหมือนที่ผมโดน 1500 :mad:

หลังจากมันยกรถผมเสร็จ มันรีบกลับมาเอาแท็กซี่อีกคัน ทั้งๆ ที่บอกว่าเรียกรถยกไปแล้ว มันก็ไม่สนใจ

:mad: เซงครับ กับตำรวจและรถยก

.

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    รถยกส่วนใหญ่จะเป็นของเอกชนครับ ...
    เคยคุยกับคนขับรถยก เค้าบอกว่ายกเที่ยวนึง ประมาณ 700 ครับ ส่วนที่เหลือต้องให้ ตำรวจคนเรียก

ถึงแม้เราบอกว่าเรียกรถแล้ว เค้าก็ไม่ยอมจะบอกว่ากีดขวางการจราจร ยกเว้นว่ารถยกของเรามาถึงก่อน ...

มันเป็นซะอย่างงี้แหละครับ .

เอาใจช่วยให้ซ่อมเสร็จเร็วๆ กลับมาหล่อเหมือนดิมครับ :)

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    แค่นี้ไม่หนักหนาเท่าไหร่หรอกครับ ใจเยนๆ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ฟาดเคราะครับพี่ กลับมาหล่อไวๆ

ของผมก็เพิ่งซ่อมเสร็จไปเอง

เคสเดียวกันเลย กะบะแม่งเบรกกระทันหันเพราะรถตัดหน้ามัน

แต่ผมเบรกอยุ่ ส่วนคันหลังเบรกไม่อยุ่ โดนซัดตูดเหมือนกัน

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่เยอะมากคับ
    หายเร็วๆละ
    ;)

6. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ เข้าใจในความรู้สึกเลยครับ เคยโดนตอนขับ เซฟิโร่เหมือนกัน เเต่โดนไปพันนึง เเถมยกเเบบไม่เกรงใจเจ้าของเลยครับ กลับมาหายใวๆนะครับ รถเราดูเเลมาอย่างดี คนรักรถเข้าใจดีครับ

7. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เคยโดนรถยกบนโทลเวย์มันบอกไม่คิดตังแต่ขอสินน้ำใจสัก500 พอให้ไปเสร็จมันเอาไปซื้อสุรากันทันทีเลย ต่อหน้าต่อตา
    หายไวๆๆคับพี่ตาม

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes:

พี่ ตาม ยัง ไง วัน นั้น ขอ โทษ ด้วย นะ พี่ ถ้า มี รถ คง จะ ต้อง ออก ไป ช่วย แล้ว ละ ครับ อันนี้ต้อง กราบขอโทษเลยละกันพี่

เอา เป็น ว่า ขับ กัน ระ วัง หน่อย

ผม มี เรื่อง จะ บอก นะ ว่า

:D ใคร ไป มีตติ้ง ตรง ปั้ม ปตท. ยัง จำ ได้ ไหม ครับ มี รถ 5 คัน

คันแรกที่โดน คือคันกลาง คือ R11ที่ก๊ากที่สุดในคลับ (มีแต่คนบอกมา)

คันที่ 2 คือ P11 VVL ของพี่โตน (รถแม่) สีเทา

คันที่ 3 คือ รถพี่ตาม R11 (ในกระทู้นี้)

ดังนั้นมันยังเหลืออีก 2 คัน ถ้านับตามรูป 5 คัน

มันเรียงการโดน โดย นับ จำ นวน เลข คี่ ใน การ มา ถึง คือ 1 3 และ 5

ดังนั้น มันยัง เหลือ 2 และ 4

เมื่อมาดู ตามรูป จะได้ว่า กลาง ขวาสุด ซ้ายสุด ดังนั้น จึงเป็นไปได้ว่า รายต่อไป น่าจะเป็น .........:rolleyes:

พี่กิ๊ฟ หรือไม่ก็ เพื่อนป๊อป ดังนั้น กรุณา ขับระมัดระวังให้เป็นอย่างมาก อย่าประมาท และก็ระวังตัวเฮ่ ที่ขับเฮ่ๆ ด้วย เดี๋ยวจะเป็นแบบ R11 ที่ หลายๆ คนบอกว่าก๊ากสุด

สรุป ... ขับกันระวังละครับ ช่วงนี้มิดบ่อยมาก ใครมิดก็รายงานตัวกันหน่อยไม่ต้องอายครับ

ปล. พี่ตาม สีดำมุข ครับ เชื่อผม :rolleyes:

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ตามครับ ตัวชิ้น ข้างเป็นอะไรหรือเปล่าไปเช็คด้วยนะครับพี่ เอาใจเชียร์ อย่าให้แตกหัก พังนะพี่ ไม่งั้นละก็ .... เครียดแน่

10. mommamz

964
    4
    0
    น้องตูนสามารถจริงๆ คิดไปได้

กิ๊ฟ กะ ป๊อบ ก็ระวังๆ กันไว้ละกันนะ อิอิ :D

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ก็บอกไปเลยว่าผมเป็นเจ้าของรถยก เเล้วพ่อผมก็เป็นตำรวจ พวกนี้หากินแบบนี้เเหละ แย่มาก

12. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมเห็นภาพแล้วเข้าใจความรู้สึกเลย ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมเองขนาดรถเป็นรอยนิด
    หน่อยยังรู้สึกไม่สบายใจ เลย ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันนะครับ ชีวิตเรายังอยู่ครบสามสิบสอง
    ประการก็โอเคนะ เดี๋ยวก็สร้างกันใหม่ เมื่อทำเสร็จอาจหล่อกว่าเดิมก็เป็นได้ ขอเอาใจช่วยนะครับ

13. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เสียใจด้วยครับคุณตาม...R11 ของคุณตามนี่หล่อจริง ๆ ผมยอมรับว่าปันใจให้ R11 ตอนเห็นตาซ้ายรถคุณตามนี่แหละ...ยังไงกลับมาหล่อเหมือนเดิมไว ๆ นะครับ

ปล. เรื่องขอลาออกจาก PP Club ผมว่าไม่มีใครอนุมัติหรอกครับ....

14. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เฮ้ย!!! แฟชั่นอุบาทว์หรือไงวะ

ทำไมรถชนแล้วต้องออกจากคลับด้วย

ไม่เข้าใจจริงๆ

แต่ก็เสียใจด้วยเรื่องรถ ซ่อมเสร็จก็สะหวี วี่ วี ได้แล้ว ใจเย็นๆไว้

15. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    Presea โดน สอยตูด......ฮืม......
    ถือว่า..ฟาดเคราะห์ไป คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว
    ดูจากรูป..เอาน่ะ..ไม่มากเท่าไร..แต่ข้างหลังนี่..เยอะไหมล่ะ..
    แล้วไปเข้าทำอู่ไหนล่ะ

16. mommamz

964
    4
    0

ผมไม่ออกหรอก ไล่ก็ไม่ไปครับ อิอิ :D

เด๋วตกเทรนด์ อิอิ :D

ดูๆ ก็ไม่น่าจะเท่าไร เคาะๆ ดึงๆ ก็น่าจะหาย

ส่วนข้างหลัง อยากเปลี่ยนเป็นดิสซะเลย มันใส่กะ B14 ได้เลยช่ายป่ะครับ

ว่าแต่โดนแบบนี้ไม่รู้แมกจะเบี้ยวไหมอ่ะ พึ่งจะเปลี่ยนมาเอง :cry:

ประกัน 3+ ของไทยศรี ตอนนี้อยู่ที่อู่ เอ.เพชรบุรี ตรงวิภาวดี 34 ครับ

17. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เหมือน final destination เลยอ่ะตูน ช่างคิดได้

18. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    เมื่อแวะมาดูหัวข้อนี้ก่อนนอน...เลยถึงขั้น ฝันเลยว่า R11 ตัวเองโดนชนตูด ซะบูดเบี๊ยว...
    ตื่นมายังคิดๆอยู่เลยว่าจะถ่ายบั้นท้าย(ความเสียหาย)มาลงให้ดู...นึกๆไปอ้าวฝันนี่หว่า...

แฮะๆ...เป็นกังวล

19. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อาถรรพ์???????.........วันงานแต่งคุณป็อบใครจะรับอาสาไปรับพระมารดน้ำมนต์หมู่รถพวกเรามั้ยเนี่ยะ.....หรือไม่สงสัยต้องให้เจ้าบ่าวเตรียมรถดับเพลิงเทศบาลไว้ซักคันแล้วเช้าก้อให้หลวงพ่อสวดปลุกเสกไว้สาดคลับเราตอนเย็น....ดีแมะ???55555....
    ยังงัยก็ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

20. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ไม่หนักมากตาม ใจเย็นๆๆ ไฟไม่แตก หม้อน้ำหาไม่ยาก คานหลังหาง่าย แม๊กไม่ดุ้ง โอ๊ยโชคดีแล้ว......(ตรงอื่นพยายามอย่าไปมองมัน)

21. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    หายไวๆคร้าบพี่ตาม

22. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ผมตั้งแต่เข้าคลับมา ชน4ครั้ง หนัก2 ครั้ง ยังอยู่เลยคับของซ่อมด้าย จายเย็นๆๆนะ

23. mommamz

964
    4
    0

พี่โจ จัดทริปไปทำบุญกันซักรอบก็ดีเหมือนกันนะครับ

วันนี้ที่อู่ไปเอาหน้าตัดถึงหม้อน้ำตัวไฟเพชร+ไฟท้าย แล้วก็แพดิสหลัง B14 มาละ

แต่ไม่รู้รถจะเสร็จทันไปฮันนีมูนอ๊ะป่าวเนี่ย อิอิ :D

ขอบคุณค๊าบน้องเอก

ชิล ชิล ครับผม ไล่ไม่ไป ราดก็ไม่ลง อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2008
  24. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใช่ๆพี่ตาม ทริปทำบุญล้างซวยคลับสิ้นปี

25. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

รู้แล้ว ให้ตาโอไปรับพระ ขับออกจากบ้านงาน ไปวัด กลับบ้านงาน รับรองใช้เวลาแป้บเดียว

ให้พระขึ้นรถแล้วเกาะแน่นๆ แว้น 7500 รอบ ทุกเกียร์ มุดไป มุดมา ไม่เกิน 15 นาที แน่นอน

26. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

กลัว หลวงพี่ขอลงตั้งแต่ออกตัวดิ อยู่ๆก็ขอยกเลิกกิจนิมนต์ซะงั้น :D
    เสี่ยโอ ไม่รู้เป็นไง เงียบหายไปเลย สงสัยช่วงนี้เก็บเนื้อเก็บตัว สร้างครอบครัว :D

27. tOon`

2,324
    43
    48
    :D พี่โอเขากำลัง อัพเลเวลครับผม ! อันนี้จริงแท้แน่นอน 555+

พี่โอเงินเหลือๆ แบ่งตูนใช้หน่อยนะพี่ ช่วงนี้ จบมางานหายากจิงๆ วิศวะเนีย

28. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    รถเสี่ยโอ...โมเสร็จแล้วหรอ????

ว้าว...โมมาแรงเลยหรอ???.....หรือเบ๊นซ์คันนั้น.....ถ้าเบ๊นซ์คันนั้นแสดงว่าเริ่มชินและก็น้ำหนักเท้าเริ่มจะเลื่อนสู่รุ่นใหญ่แล้วดิ....อิอิอิ........คันเร่งสงสัยจะแข็งสู้อวัยวะส่วนอื่นของเสี่ยโอไม่ได้แว้วววววววววว...................................เท้าน่ะ...อย่าคิดมาก....55555

29. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    หายเร็วๆครับ คนปลอดภัยก้อดีแล้วละครับ

30. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ตาโอหายไป ไม่มาต่อสู้ป้องกันตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้