ขอคำเเนะนำเเละวิธีเเก้ไขไฟโชว์ ประตูไม่เเน่นติดๆดับ เวลารถสะเทือนคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 1 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ขอคำเเนะนำเเละวิธีเเก้ไขไฟโชว์ ประตูไม่เเน่นติดๆดับ เวลารถสะเทือนคับ มันจะไม่ติดตลอดคับเเต่มันจะกระพริบ

เป็นช่วงๆ เวลารถสะเทือน sensor sw. ตรงประตูก็ไม่น่าจะเสีย เเต่ผมมีความรู้สึกว่าลูกยางมันกด sw. ที่ประตู

ไม่ค่อยสนิท คือรถพึ่งทำสีมาคับ ( รถไม่เคยชนคับ ) ตอนพ่นประตูก็ไม่ได้ถอดด้วย ใครพอมีความรู้ช่วยเเนะนำด้วยคับ

อ้อเป็นที่ประตูฝั่งคนขับคับ

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมให้อู่สีตั้งประตูให้ใหม่ครับ ตอนปิดประตูลองดันดีว่ามันยังขยับได้อีกป่าวถ้าได้มันยังไม่ค่อยแน่นอ่ะ

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตัวลูกยางที่ประตูมันไปแตะเซนเซอร์ไม่สนิทครับ หากาวสองหน้ามาแปะเช่น 3m แผ่นสองแผ่น ให้มันสูงขึ้น

4. SPEED R

473
    4
    0
    รบกวนนิดนึงคับ ถ้าใช้กาวสองหน้ารองจะติดยังไงคับ หมายถึงรองใต้ลูกยางก่อนเเล้วจึงใส่ลูกยางเเล้วจึงขันน๊อต

จากการใช้งานจริงตอนขับ ผมว่าประตูมันก็เเน่นดีเเล้วคับ เเต่ช่วงที่ไฟกระพริบนี่ถ้าดึงประตูเข้าหาตัวนิดนึงไฟก็จะดับ

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

ตามนี้เลยครับ ของรถผมก็ทำอยู่ ใช้กาว 2 หน้าติดตรงประตูเลยครับติดทับตำแหน่งลูกยางไปเลย

แต่อาการของรถคุณผมว่าเอาไปให้อู่สีตั่งประตูดีกว่าครับ

6. SPEED R

473
    4
    0
    เเก้ไขเเล้วคับ ใช้กาวสองหน้า3m รองใต้ยางกด sensor sw โดยดึงยางที่กด sensor sw. ออกก่อนเเล้วใช้กาวสองหน้าตัดเป็นชิ้นเล็กๆรองใต้
    ยางกด sensor sw เเล้วประกอบกับเหมือนเดิมคับ สะเทือนเเค่ไหน ก็ไม่ติดเเล้วคับ ต้องขอบคุณ อู่ colour perfecto ที่ยิ้มรับลูกค้าทุกครั้งที่
    เข้ามา service เเละบริการดีมากคับ ของเค้าดีก็ต้องชม

7. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ของผมไปซ่อมมาแล้วอู่ใส่ประตูกลับไม่ดี ตอนนี้ปิดประตูสนิทไฟก็ไม่ดับครับ ขอคำแนะนำด้วย

8. SPEED R

473
    4
    0
    ง่ายๆคับ ถอดจุ๊บยางออกมาเเล้วใช้กาวสองหน้า 3M หนุนสวิทช์ซัก3ชั้น เเล้วครอบจุ๊บยางเหมือนเดิม
    น่าจะหายนะคับ ผมก็ใช้วิธีนี้ หายเป็นปลิดทิ้ง

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เค้าอาจลืมเสียบปลั๊กเซนเซอร์ก็ได้ครับ ลองถอดเซนเซอร์ แล้วเอาปลั๊ก ไปจิ้มตัวถังดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้