เครื่องพังครับ เปลี่ยนชื่อซ่อมดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv7876, 7 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv7876

nv7876 New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้วาว์ยัน และกินน้ำมันเครื่อง วิ่งไม่รอดแล้วครับ ว่าจะเอาเข้าอู่แล้ว มีใครแนะนำให้บางครับ ผม อยู่ ระยอง ชลบุรี กรุงเทพ ไปทำได้หมดครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบประมาณ 3 หมื่น

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าอาการหนัก ต้องซ่อมเยอะ เปลี่ยนเครื่องดีกว่า

เดี๋ยวรอ พี่-น้องเราที่เคยเปลี่ยนเครื่องมาแนะนำนะครับ...:eek:

3. nv7876

nv7876 New Member Member

2
    0
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

4. sanguanlp

sanguanlp New Member Member

10
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ แต่ไม่รู้จักอู่แถวโน้น เพราะอยู่ลำปางครับ

หากซ่อมหนัก เคยคุยกับช่างแล้ว ช่างบอกว่าเปลี่ยนเครื่องคุ้มกว่า ตามงบที่มีนั้นนะครับ เปลี่ยนใหม่เลยครับ

หากซ่อม กลัวจะลามในวันหลัง

5. sanguanlp

sanguanlp New Member Member

10
    0
    0
    แนะนำ

เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ แต่ไม่รู้จักอู่แถวโน้น เพราะอยู่ลำปางครับ

หากซ่อมหนัก เคยคุยกับช่างแล้ว ช่างบอกว่าเปลี่ยนเครื่องคุ้มกว่า ตามงบที่มีนั้นนะครับ เปลี่ยนใหม่เลยครับ

หากซ่อม กลัวจะลามในวันหลัง

6. ถ้ามากรุงเทพได้ มีอู่อยู่ในหน้าซื้อขายคับ งบ 3 หมื่นจัด SR20DE ได้เลยคับ เพราะซ่อมดูแล้วก้อหลักหมื่นอยุ่คับ

7. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    เปลี่ยนเลยครับ ชอบประหยัด ก็ GA15 หรือ GA16 ชอบแรงก็ตามข้างบนครับ SR20DE

8. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เห็นด้วยกับข้างบนนะ

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เปลี่ยนดีกว่าครับ...เครื่องโทรมแล้วเดี๋ยวไม่จบ..จบก็แพงอีก

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    งบ3หมื่น ต้องเปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับจะเอาแบบแรงก็SR20de ก็พอครับ ลองติดต่อป๋าเบิ้มดูครับ

11. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ระยอง มีร้าน ข้างบ้านผมครับ ทำดีร้านอยู่ทับมา รถผมก็ทำที่ร้านนี้ ไฟแดงทับมาขึ้นมาทางวัดเข้าโบทถ์ ขี้มา หลุดโค้ง2 จะเห็นสะพาน ร้านอยู่ก่อนถึงสะพาน ขวามือ ลองดูครับ รองเอารถมาให้ช่างเข้าดูก่อนก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้