"ในดวงใจ คนไทยทั้งชาติ"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับบ้านเมืองตลอดระยะเวลานึงที่ผ่านมา บุคคลที่ผมเคารพท่านนึง ท่านเกิดความสงสัย
    ในการดึงเอาสถาบันของชาติ มากล่าวถึงเพื่อช่วงชิงความได้เปรียบจากอีกฝ่ายนึง โดยอาจจะไม่ได้คำนึงถึงความเหมาะสม
    และอีกหลายๆครั้ง ที่การแสดงออกทางการเมือง ที่คิดว่าถูกต้อง กลับเป็นการทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน และเข้าใจว่า
    การแสดงออกเหล่านั้น เหมาะสมแล้ว

จึงเกิดแนวความคิด ที่ต้องการแสดงออกว่ารักสถาบัน โดยไม่มีสี ไม่มีการช่วงชิงความได้เปรียบจากใคร
    และได้ออกแบบจัดทำ Sticker “ในดวงใจ คนไทยทั้งชาติ” สำหรับติดหลังรถต้องการแสดงออกว่ารักพ่อหลวง
    โดยไม่มีเงื่อนไข ลักษณะเป็น Sticker ตัดด้วยเครื่องตัดอย่างดี สี่เหลี่ยมขนาด 9 x 9 cm สีชมพู มีเลข ๙ อยู่ในหัวใจ
    ซึ่งหมายความถึงการระลึกถึง สถาบันพระมหากษัตริย์ ที่รักยิ่ง ของพสกนิกรชาวไทย โดยออกแบบ ให้ติดตั้งที่กลางกระจกหลัง
    รถยนต์ ซึ่งผู้ริเริ่มยินดีแจกจ่ายให้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น โดยยินดีมอบให้ 1 แผ่น ต่อรถยนต์ 1 คัน โดยจุดประสงค์หลักของผู้จัดทำ คือต้องการแสดงความจงรักภักดี และเผยแพร่ Sticker นี้ ให้กว้างขวางออกไป ไม่มีการแสวงหากำไร และยินดีมอบให้ สำหรับผู้ที่ต้องการนำไปเป็นแบบ เพื่อตัด และมอบให้กับผู้อื่นๆต่อไป โดยมีข้อแม้เพียงว่า สี ขนาด รูปแบบ ต้องเหมือนเดิม และต้องไม่มีการโฆษณาอื่นๆบนตัว Sticker นี้(Sticker มีลิขสิทธิ์ในการออกแบบและจัดทำครับ)

ผมเอง ได้มีโอกาสเข้าไปช่วยสานต่อความตั้งใจนี้ ด้วยความสมัครใจ และขออนุญาตต่อยอดเจตนาของผู้ริเริ่ม โดยตอนนี้ผมสั่งตัด Sticker อีกจำนวนนึงด้วยทุนทรัพย์ส่วนตัว (200 แผ่น) ซึ่งผมยินดีมอบให้ฟรี 1 คันต่อ 1 แผ่น รวมถึงช่วยในการติดตั้งให้ด้วยได้ ในกรณีที่อยู่ใกล้เคียง ซึ่งผมจะแจ้งเป็นวันๆ ว่าผมสะดวกสถานที่ไหน ที่สามารถมารับ หรือติดตั้งให้ได้
    โดยขอว่า Sticker นี้ ขอติดตั้งตรงกลาง และสูงกว่า Sticker อื่นๆ

สำหรับ Car Club ต่างๆ ที่มีความสนใจ และมีเจตนาอยากร่วมโครงการ ผมยินดีมอบ Sticker เพื่อไปเป็นตัวอย่าง ในการตัดเพิ่มเติม สำหรับแจกจ่าย หรือแม้แต่แนะนำสถานที่ สำหรับตัด Sticker โดยไม่มีการแสวงหาผลกำไรแอบแฝงใดๆ
    (เพราะค่อนข้างมั่นใจ ว่าไม่สามารถไปตัดที่อื่นได้ ในราคานี้แล้วครับ) ติดต่อได้ที่ ต้น 08-9799-2917
    (สะดวกหลัง 18:00 เป็นต้นไป เพราะไม่ค่อยสะดวกเวลางานครับ)

โดยจุดประสงค์หลัก คือต้องการส่งต่อความตั้งใจ ในการแสดงออกว่ารักสถาบันอย่างถูกวิธี และต้องการแสดงออกว่าผม ซึ่งเป็นพสกนิกร เพียงคนนึงของพระองค์ รู้สึกทราบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณ และจะไม่มีวันทอดทิ้งพระองค์ หลังจากที่ทรงเหนื่อยยากมาตลอดพระชนม์ชีพที่ทรงครองสิริราชสมบัติ และทำเพื่อประชาชนของพระองค์ตลอดมา

อย่างไรก็ตาม กระทู้นี้ อาจจะไม่ค่อยเหมาะสมตามเจตนารมณ์ของ Webboard
    หาก Webmaster หรือผู้ดูแล พิจารณาแล้วไม่เหมาะสม
    ผมไม่ขัดข้องที่จะดำเนินการลบ หรือย้าย หรือการดำเนินการใดๆครับ

ด้วยความนับถือ

วันพฤหัสที่ 29/07/2010 เวลา 18:00 - 19:00
    ผมไปนั่งกินกาแฟอยู่ร้านอเมซอน ที่ปตท. วิภาวดี ใครสะดวกผ่านแถวนี้ แวะมารับ หรือมาแปะได้ครับ

ต้นครับ
    08-7043-1114

ปล. ถ้าว่าง เจอกันเหมือนเดิมครับเดย์

แก้ไขล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
    DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  2. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ไอเดียดีมากครับ

3. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    ยอดเยี่ยมครับ อยากได้จัง ทำไงครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กิจกรรมดีๆ ครับ ขอ Club Si ร่วมด้วยครับ เดี่ยวติดต่อไปครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ความหมายดีครับ

6. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    สุดยอดมากคับ

7. ยอดเยี่ยมครับ
    ผมส่งจ.ม.พร้อมแสตมไปแล้วครับ
    จะนำมาเป็นแบบต่อไปครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:26:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:26:33 ----------

ยอดเยี่ยมครับ
    ผมส่งจ.ม.พร้อมแสตมไปแล้วครับ
    จะนำมาเป็นแบบต่อไปครับ

8. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    สุดยอดครับ

9. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ดีมากๆเลยคับ

10. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    วันที่ 8/06/2010 ตั้งแต่เวลา 18:00 - 19:00 ผมจะไปรอที่ ปตท. วิภาวดี
    ข้างกรมทหารพัน 1 รอ. และเตรียมอุปกรณ์การติดไปด้วยสำหรับท่านที่สนใจ
    ไปขอรับ หรือช่วยกันติดที่นั่นก็ได้ครับ

ผมขับ Cefiro สีแดงครับ (ไม่น่าหายากครับ)

ความตั้งใจผม คืออยากกระตุ้นให้เราทุกคนมีการแสดงออกที่เหมาะสมในสังคม
    โดยต้องไม่เดือดร้อนคนอื่น และไม่ได้ทุ่มทุนแจกดะ หรือมอบให้ทีละจำนวนเยอะๆ
    เพราะอย่างที่แจ้งว่าเป็นทุนทรัพย์ส่วนตัว

แต่ ผมจะยินดีมาก ถ้าความพยายามของผม เป็นการจุดประกายให้กับใครหลายๆคน
    สมัครใจเอาไปต่อยอด เพื่อแจกเพื่อน หรือแจกสมาชิกกลุ่ม ที่เข้าใจจุดประสงค์ในการติด
    Sticker แผ่นนี้ที่รถยนต์ที่คุณขับไปมา

11. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ไอเดียแจ๋ว......... เห็นแล้วอยากได้เลยครับ

12. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ขอนำข้อมูลนี้ไปเเชร์ที่อื่นนะคะ..
    เผื่อมีเพื่อนๆคนไหนสนใจคะ

13. เหลือไว้ให้น้องชายด้วยนะเพ่ชาย แหล่มจิงๆเพ่กรุ

14. nitarn

2,398
    41
    48
    สำหรับเป็ก + ไปร์ท มีให้ได้เสมอ

15. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    พี่ต้นคับหมียังไม่มีติดกับเค้าเลยอะคับ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ ไอเดียเจ๋งมากๆคับ

17. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เยี่ยมครับ ขออนุญาติเเอาไปบอกต่อครับ

18. nitarn

2,398
    41
    48

โห.. คนใกล้ตัวแท้ๆ
    ให้ไวๆเลย... จะนัดเจอหรือยังไง บอกได้เลยหมี

19. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สนับสนุนครับ

ขอด้วยคน

20. sunny2

sunny2 New Member Member

7
    1
    0
    ขอปรบมือให้ดังๆเลยครับ
    ยอดเยี่ยมมากครับ

21. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ

22. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    สวัสดีครับ

ผม หนุ่ม ครับ

ได้อ่านที่คุณ nitran ได้ลงไว้แล้ว

ดีใจมากที่มีบุคคลแบบคุณอยู่ในสังคมนี้นะครับ

ผมมีเครื่องตัด Sticker สำหรับใช้ในบริษัทผมอยู่แล้วครับ

ดังนั้นผมขอต่อยอด โดยขอแบบเพื่อนำมาตัดเพิ่มอีกครับ

รบกวนถามว่า สีที่ระบุไว้นั้น ต้องเป็นสีชมพูโดยเฉพาะใช่มั้ยครับ

ผมคิดว่าน่าจะตัดได้ประมาณ 500 แผ่น

ยังไง รบกวนขอแบบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

หนุ่ม

23. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ดีครับ..ถ้ามีคนที่คิดจะทำอย่างคุณซัก "ร้อยคนพันคน" ก็น่าจะดีนะ ประเทศไทย :sad:

24. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เยี่ยมไปเลยคร้าบ

25. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ยอดเยี่ยมครับ นับถือๆ ผมรักในหลวงครับขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เรารักในหลวง

27. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เยี่ยมและขอสนับสนุนครับ

28. nitarn

2,398
    41
    48

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งเลยครับ....
    ถ้าสะดวกมารับเอง ก็ตามสถานที่ที่เย็นนี้ผมนัดไว้
    ถ้าสะดวกวันอื่นหรือยังไง ติดต่อได้เลยครับ
    08-9799-2917

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เด่วแวะไปนั่งเป็นเพื่อนนะพี่

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอไฟล์รูปได้ไหมครับ เดี๋ยวไปให้เพื่อนตัดเอาเอง

ปล. ลายสวย ชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้