ช่วยตอบทีนะคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Cho0_ChOo, 9 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cho0_ChOo

Cho0_ChOo Guest

0
    0
    0
    คือตอนนี้ผมขับ cefiro a 31 อยู่อ่ะคับแต่ไม่ได้แต่งอะไรเลย ผมเลยอยากรู้ว่าจะซื้อ Lancer ท้ายเบนซ์มาแต่งดีหรือว่า เอา cefiro ไปแต่งอ่ะคับ ช่วยตอบทีนะคับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    มันไม่เหมือนกันเลยครับ แฮะๆ คนละ Feeling เลยครับ เอาเป็นว่า แล้วแต่ชอบครับ

3. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    Cefiro A31 แต่งเนียนๆก็สวยดีนะคับ แล้วก็อย่างที่พี่เค้าบอกอ่ะคับ แนวการแต่งเครื่องคนละแนวกันนะครับ
    อย่างอื่น ก็ พวกท้ายเบ๊น ตัวรถราคาสูงกว่าA31 (เพราะใหม่กว่า) แต่ของแต่งหาง่าย เยอะดี อะไหล่บางส่วนใช้ร่วมกะ Evo ได้ด้วย (คือเยอะแต่งจนกลายเป็น evo ได้อ่ะ แต่ค่าแปลงหลายแสนอยู่)
    a31 รถปีเก่ากว่า ของแต่งน้อยกว่า แต่ตัวรถดูดุดันอยู่แล้ว แค่สาดสีแนวๆ ใส่แม๊กใหญ่ๆ อินเตอ กะท่อ ตู้มๆหน่อย ก็แหล่มได้ใจแว้วว

ส่วนเรื่องเครื่องมันก็คนละแนวกันอีก a31ขับหลัง แต่ท้ายเบ๊น เป็นขับหน้า ต่อให้แปลงเป็นEvo ก็เป็นขับสี่
    ถ้าจะเอามาดริฟ a31 สไลด์งามกว่าเยอะคับ
    ส่วนพวกรถขับหน้า หรือขับสี่ เค้าจะเล่น Drag ไม่ก็ Curcuit หรือ แรลลี่กันไปเลย

แต่ถ้าเน้นแนวให้ตุ๊กตาหน้ารถนั่ง ผมว่าได้ทุกแนวอ่ะคับ
    แค่ รถสวยๆ + แอร์เย็นๆ + เครื่องเสียงเพราะๆ ก็พอ ที่เหลือก็อยู่ที่คารมคนขับอ่ะคับ
    แต่งเครื่องแรงให้ตายก็แค่นั้นครับ สาวๆส่วนใหญ่ชอบรถสวยๆ แต่ไม่ค่อยชอบการนั่งรถเร็วๆ
    ขนาดรถผมไปได้ถึง200+ แต่พอตุ๊กตาประจำตัวผมมานั่ง ขับเกิน100ปั๊บ โดนโบกกะโหลกทุกที :cry:

4. ch0o_CHoO

ch0o_CHoO Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้