โช๊คเดิมสปริงโหลด RSR เด้งมาก แก้ไขยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 2 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ตอนนี้ใส่โช๊คเดิมสปริงโหลด RSR เด้งมาก เวลาจะลูกคลื่น จะทำไงดีครับ เปลี่ยนโช๊คเป็นโช๊คแต่งดีกว่าไหม๊ครับ
    พอดีมีผู้ใหญ่ต้องนั้งด้วยช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    สเตปแรก อัดใหม่เพิ่มความหนืด
    สองเปลี่ยนโช๊คแต่งครับ
    เปลี่ยนดีกว่านะครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนโช๊คเเต่งครับ

4. tappabass

47
    3
    0
    ที่มันเด้งๆโยนๆเป็นเพราะอะไรหรอครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นโช๊คแต่งแล้วจะดีขึ้นเยอะไหม๊จะเด้งหรือโยนอีกหรือป่าว ช่วยแนะนำโช๊คแต่งหน่อยครับถ้าใครมีแนะนำบอกหน่อยนะครับ เอาแบบที่ไม่โยนไม่เด้งผู้ใหญ่นั้งได้อ่ะครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เปลี่ยนโช้คเป็นของยี่ห้อโคนี่+สปริงไอบัคครับ ขับสบายๆนิ่มๆหนึบๆครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปกติสปริง RSR โช๊คเดิมเรา (ก็พอ) เอาอยู่นะครับ
    โช๊คเดิมมันรั่วหรือเปล่า ถ้ารั่ว มันจะดึงไม่อยู่ มันจะออกอาการ เด้ง , โยน , ยวบยาบ ยิ่งเจอทางไม่สม่ำเสมอออกอาการชัดเจน
    ถ้าไม่รั่ว มันก็อาจจะเก่ามากแล้ว ความหนืดเริ่มน้อยลง
    ควรเปลี่ยนใหม่ หรือหาโช๊คพร้อมสปริงแต่งดีกว่าครับ

7. tappabass

47
    3
    0
    มีโช๊คตัวไหนแนะนำไหม๊ครับที่เข้ากัลสปริงของrsr หรือใครจะขายโช๊คแต่งบ้างไหม๊ครับช่วยหน่อยนะครับ

8. tappabass

47
    3
    0
    ไม่มีใครตอบเลย

9. จะรอให้ใครมาตอบล่ะครับ ทุกวันนี้คนตอบกระทู้ก็มีอยู่เท่าที่ตอบไปแล้วนี่แหล่ะ

10. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ลองเช็ครั่วดูยังครับมันน่าจะรั่วนะครับมันถึงโยนๆ

11. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    กลัวไม่จบ ก็เปลี่ยนโช๊คเดิมครับ ง่ายๆ

ถ้าผู้ใหญ่ยังบอกว่ายังเด้ง-ไม่นิ่ม ก็ไปโทษ HONDA เลยครับ คุณไม่ผิด ^____________________^

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    คำตอบก็น่าจะครอบคลุมแล้วน่ะครับ

1.เช็คก่อนว่ารั่วมั้ย ถ้ารั่ว ก็ลองอัดใหม่ดูก่อนก็ได้ ราคาไม่แพง เผื่อโช๊ครั่ว ทำให้หยุดการเต้นของสปริงไม่ได้

2. ไม่งั้นก็เปลี่ยนโช๊คซิ่ง แต่หาที่นิ่ม ๆ หน่อย

3. นิ่มสุดก็โช๊คเดิม ๆ ติดรถครับ ไม่มีอะไรนิ่มและสบายเท่านี้แล้ว

13. ALGO

ALGO New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้ โคนี่เหลือง + สปริง RSR ครับ หนึบดีครับ ก็โอเคครับ

14. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    มอนโร รีเฟล็ก + สปริง H&R นี่เปนงัยบ้างครับ สำหรับรถขับธรรมดาไม่ซิ่งมาก
    มันเตี้ยลงกี่นิ้วได้คับ

15. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ขึ้นอยู่กับสเปก ของสปริง H&R และก็ขนาดล้อ ขนาดแก้มยาง มาจะลงมาเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้