ปรึกษา เรื่องแก้ไขช่วงล่าง กับ ร้านแก้คอนโซลเกียร์Autoเป็นธรรมดาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย otaniz, 13 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    ผมใช้ งูเห่าเนี่ยแหละครับเครื่องเดิมๆ
    พอดีรถผมเกียร์ออโต้เจ๊งเลยมาใช้ธรรมดาของ f22b แทนไปแล้วครับ ใช้งานได้ปกติแล้ว แต่ว่าตรงคอนโซลกลางมันโบ๋อะครับ มีที่ไหนรับแก้คอนโซล หรือทำถุงเกียร์ ให้มันสนิท กันไหมครับ (ให้เนียนเหมือนรถเกียร์ธรรมดาทั่วไป)

อีกเรื่องคือรถผม ชนฟุทบาทมาครับแล้ว ล้อหลังมัน แบะออก ไปร้านตั้งศูนย์แถวบ้าน เค้าบอกต้องไปแก้มาก่อนตั้งศูนย์ไม่ได้ (เค้าดัดคอม้าไม่เป็นกัน)
    ไม่ทราบว่าถ้าไปให้ร้านทำให้ เอาแบบจบๆ เลย ราคาประมาณเท่าไร และ ทำร้านไหนดีครับ ผมอยู่แถว ศาลายาครับ (ล้อมันแบะออกเหมือนจะเลี้ยวไปทางซ้ายนิดๆด้วย ล้อหลังซ้ายอะครับ ส่วน ล้ออื่นๆไม่แบะ แต่เหมือนจะเลี้ยวไปซ้ายนิดๆ)

รถผมขึ้นฮอยซ์ดูแล้วพวกช่วงล่างต่างๆยังไม่เสียครับ (ช่างเครื่องแจ้งแบบนั้น) เค้าแนะนำว่าให้ลองไปให้ร้านช่วงล่างโดยตรงแก้ไข หรือซื้อมาเปลี่ยนใส่ใหม่ ซึ่งของงูเห่าผมหาไม่ได้เลยครับ

การซ่อมใช้เวลาประมาณกี่วันครับสำหรับช่วงล่าง อยากเก็บงานให้รถสมบูรณ์ในทุกๆจุดทีเดียวอะครับ

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยมาตอบมากๆครับ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ช่วงล่างลองปรึกษาหนามป้าศูนย์ล้อ (อยู่ระหว่าง ร.พ. พญาไท 2 และตึก SM Tower)

ติดต่อ โทร. 0-2279-3233 / 0-2279-8736 / 0-2619-7281

เรื่องคอนโซลผมว่าไปซื้อของเกียร์ธรรมดามาใส่เลยก็ได้ หรือให้ร้านทำภายในแปลงให้ครับ ถ้าไม่อยากทำเองนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้